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Vigezo na Masharti kuzigatiwa.

Bima ya FARAJA
Mkono wa Pole

Mazishi • Ulemavu wa Kudumu
Ada kuanzia TZS 200 tu fidia mpaka TZS Milioni 6!



Faraja ni bima inayotoa mafao ya gharama za mazishi iwapo 
mwanachama au mtegemezi wake akifariki katika kipindi alichokata 
bima. Bima hii pia inatoa fao kwa mwanachama endapo atapata 
ulemavu wa kudumu. Mmiliki wa akaunti ya kawaida au binafsi ya 
NMB ana uwezo wa kununua bima hii na kuongeza wategemezi 
wake ( Wazazi,Wakwe  na Watoto ) kwa kulipia ada ya nyongeza kwa 
kila mtegemezi atakae ongezeka. Wateja wasio na akaunti wana 
uwezo  wa kununua bima kwa kulipia gharama ya mwaka mzima 
kwa ajili yao na wategemezi wao.

MAFAO

Bima hii ina mafao makuu mawili yatakayotolewa kwa  
mwanachama na wategemezi wake; 

1. Fao la gharama ya mazishi
2. Fao la ulemavu wa kudumu kwa mwanachama tu

Jedwali la Mafao –Wateja wenye Akaunti ya NMB

Mafao

Akaunti ya 
kawaida

Gharama 
ya Bima

Akaunti 
binafsi

Gharama 
ya Bima

Mafao 
(Tshs)

Ada Kwa 
Mwezi

Mafao 
(Tshs)

Ada Kwa 
Mwezi

Fao la Mazishi kwa 
Mwanachama

2 000 000

TZS 200

4,000,000

TZS 300
Fao la Mazishi kwa 

Mwenza 
2 000 000 2,000,000

Fao la Ulemavu 
(Mwanachama tu)

2 000 000 4,000,000

Watoto 1 000 000 TZS 360 1 500 000 TZS 540

Wazazi 2 1 000 000 TZS 4620 1 500 000 TZS 6 930

Wakwe 2 1 000 000 TZS 4620 1 500 000 TZS 6 930

Fao la 
Ulemavu wa 

Kudumu - 
(Mwanacha-

ma Pekee)

Fao la Mazi-
shi - Mwana-

chama

Fao la 
Mazishi - 
Mwenza

Fao la Mazi-
shi - Mzazi/

Mkwe

Fao la 
Mazishi - 

Mtoto

1. Ripoti ya 
Daktari

1. Kitam-
bulisho cha 
Mwanacha-

ma

Kitambu-
lisho cha 
Mwenza

1. Kitam-
bulisho cha 
Mwanacha-

ma

1. Cheti 
cha Kuza-
liwa cha 
mtoto

2. Kitam-
bulisho cha 
Mwanacha-

ma

2. Cheti cha 
Kifo/Kibali 

cha mazishi

Kivuli cha 
cheti halali 
cha ndoa.

2.Kitambu-
lisho cha 

marehemu

2. Kitambu-
lisho cha 
Mwana-
chama

3. Kama ni 
mwajiriwa 
-Barua ya 

udhibitisho 
wa ulemavu 
kutoka kwa 

mwajiri

3. Fomu 
ya madai 

iliyojazwa na 
Msimamizi 
wa mirathi

Cheti cha 
kifo / Kibali 
cha mazishi

3. Cheti cha 
kuzaliwa 

cha Mwana-
chama

3. Kibali 
cha mazi-
shi/Cheti 
cha Kifo

4. Fomu 
ya madai 

iliyojazwa na 
mwanacha-

ma

Fomu ya 
madai 

itakayojaz-
wa na mwa-

nachama

4. Fomu 
ya madai 
iliyojazwa 

na Mwana-
chama

 4. Fomu 
ya madai 
itakayo-
jazwa na 
mwana-
chama

5. Kibali cha 
mazishi/
Cheti cha 

Kifo

  

Mafao

Akaunti ya 
kawaida Gharama ya Bima

Mafao (Tshs) Ada Kwa Mwezi

Fao la Mazishi kwa 
Mwanachama

2 000 000

TZS 500Fao la Mazishi kwa Mwenza 2 000 000

Fao la Ulemavu 
(Mwanachama tu)

2 000 000

Watoto 1 000 000 TZS 600

Wazazi 2 1 000 000 TZS 7000

Wazazi na  Wakwe 1 000 000 TZS 14000

*Bima hii ina kipindi cha kusubiri cha miezi mi tatu kwa 
wategemezi watakaoongezwa

Jedwali la Mafao –Wateja Wasio na Akaunti na NMB

*Bima hii ina  kipindi cha kusubiri cha miezi mi tatu kwa 
Mwanachama na wategemezi.

*Kwa taarifa na maelekezo Zaidi tafadhali 
tembelea tawi lolote la NMB au tupigie kupitia 
namba 0800 002 002 BURE

Jinsi ya kupata Bima ya FARAJA

1. Kupitia watoa huduma wetu kwa njia ya simu
2. Tembelea tawi lolote la NMB
3. Wasiliana nasi kupitia simu namba 0800 002 002 BURE

Vigezo vya Bima:

1. Mteja awe na Akaunti ya NMB
2. Kitambulisho cha Uraia/NIDA/Leseni ya Udereva/Kibali cha 	

       kusafiria (Passport)
3. Kikomo cha umri wa mwanachama ni miaka 80
4. Kikomo cha umri wa Mzazi/ Mkwe ni miaka 90
5. Kikomo cha umri wa watoto ni miaka 21. (Hadi watoto 6)
6. Wateja wasio na akaunti ya NMB watalipia bima ya 
    mwaka mzima

Jinsi ya kupata mafao:

1. Wasilisha madai kwa njia ya simu /Barua pepe au 
    kwa kutembelea tawi lolote la NMB 
2. Muda wa kutoa taarifa ya madai ni ndani ya siku 60

Nyaraka zinazohiatajika kipindi cha madai:

Bima ya Faraja - Mkono wa Pole 


