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Biashara Yetu

Ustahimilivu wetu na uthabiti katika 
kuleta matokeo bora yaliyo endelevu, 
vimeendelea kudhihirika mwaka 
hadi mwaka.
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2015 2016 2017 2018 2019

Faida

Jumla ya Mapato Tzs Milioni  608,477  716,132  744,243  797,514  858,383 

Gharama za uendeshaji Tzs Milioni  299,358  348,516  355,053  408,953  410,552 

Kodi ya Mapato Tzs Milioni  67,040  67,599  44,409  43,978  68,921 

Faida Baada ya Kodi Tzs Milioni  150,288  153,825  93,494  97,663  142,167 

Mufilisi

Jumla ya Mali Tzs Milioni  4,580,091  4,951,075  5,506,359  5,680,984  6,556,015 

Mtaji wa kundi la kwanza Tzs Milioni  592,195  664,960  694,490  711,199 854,360

Mali kwa Kiwango Hatarishi Tzs Milioni  2,932,574  3,519,618  4,114,144  4,321,532 4,988,790

Idadi ya Wateja  2,100,000  2,178,700  2,710,328  3,129,367 3,546,114

Idadi ya Matawi  175  188  212  223  224 

ATMs  595  670  770  776  794

Wakala  476  1,600  3,785  6,800  5,980 

Idadi ya Wafanyakazi  3,162  3,432  3,371  3,450  3,450 

Mali kwa Kiwango Hatarishi 2015 2016 2017 2018 2019

Uwiano wa faida Baada ya kodi na 
Wastani wa fedha za wanahisa

23% 20% 12% 11% 15%

Uwiano wa faida Baada ya kodi na 
Wastani wa Mali

4% 3% 2% 2% 2%

Uwiano wa Matumizi na Mapato 57% 59% 58% 59% 60%

Uwiano wa Utoshelevu wa Mtaji

Uwiano wa Mtaji wa kundi la 
kwanza

20% 19% 17% 17% 17%

Uwiano wa Mtaji Mkuu wa Benki 22% 20% 18% 19% 19%

MUHTASARI WA TAARIFA YA KIFEDHA  2015 - 2019
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Ufanisi wa hisa Ukokotozi Ukokotozi 2015 2016 2017 2018 2019

Pato la kila hisa
Faida baada ya kodi/
Idadi ya hisa

Tzs 300 308 187 195 284

Gawio kwa kila hisa Gawio kwa kila hisa Tzs 104 104 64 66 96

Bei ya kufungia Viwango vya DSE Tzs  2,500  2,750  2,750  2,340  2,340 

Hisa zilizotolewa Milioni  500  500  500  500  500 

Gawio (Zidisha)
Pato la kila hisa/
gawio la kila hisa

 2.89  2.96  2.92  2.95 2.96

Thamani halisi ya mali kwa 
kila hisa  

Thamani ya mali/
Idadi ya hisa

Tzs  1,331  1,534  1,618  1,726  1,944 

Uwiano wa gawio na bei ya 
hisa za kawaida

Gawio kwa kila hisa 
/ Bei ya mwisho ya 
hisa DSE

% 4% 4% 2% 3% 4.1%

Uwiano wa pato la hisa za 
kawaida

Faida baada ya kodi/
Bei ya mwisho ya 
hisa

% 12% 11% 7% 8% 12%

Uwiano wa bei na thamani 
ya mali

Bei ya mwisho ya 
hisa / Thamani halisi 
ya mali kwa kila hisa

 1.88  1.79  1.70  1.36  1.20 

Uwiano wa bei na pato la 
hisa za kawaida

Bei ya mwisho ya 
hisa/ Gawio kwa kila 
hisa

 8.3  8.9  14.7  12.0  8.2 

Mtaji wa kampuni sokoni 

Bei ya mwisho 
ya hisa zidisha 
kwa idadi ya hisa 
zilizolewa

Tzs
Milioni

 1,250,000  1,375,000 1,375,000  1,170,000  1,170,000 

 Mali Halisi
Hesabu za fedha 
zilizokaguliwa

Tzs
Milioni

 665,429  767,208  808,769  863,054  972,389 

Idadi ya hisa zilizouzwa na 
kununuliwa

DSE Milioni  3.9  33.1  0.3  0.1  0.2 

UFANISI WA HISA

DSE - Soko la Hisa la Dar es Salaam



UWEZO
JITIHADA

RUDIA

Kiini cha Benki Bora!

6
BIASHARA

YETU
MIKAKATI 

NA UTENDAJI
UTAWALA

BORA
TAARIFA ZA
KAMPUNI

ANUANI MUHIMU 
NA MTANDAO

UWAJIBIKAJI  WA 
KAMPUNI KATIKA JAMII

BIASHARA
YETU

MIKAKATI 
NA UTENDAJI

UTAWALA
BORA

TAARIFA ZA
KAMPUNI

ANUANI MUHIMU 
NA MTANDAO

UWAJIBIKAJI  WA 
KAMPUNI KATIKA JAMII

Ongezeko la thamani ni mtaji ambao benki imeweza kuzalisha kwa kuwapatia wateja huduma yenye ubora na 
iliyoongezwa thamani.

Tzs  Milioni 2019 2018

Ongezeko la Thamani
Mapato yaliyotokana na utoaji wa huduma za kibenki 905,046 834,235
Riba iliyolipwa kwa wakopeshaji  (24,454)  (23,895)

Riba iliyolipwa kwa waweka amana wengine  (111,879)  (85,720)

Gharama za tozo na kamisheni  (46,663)  (36,721)

Tengo la mikopo chechefu  (100,410)  (137,305)

Gharama ya jumla ya utoaji wa huduma za kibenki  (283,406)  (283,641)

Ongezeko la thamani kwenye huduma za kibenki 621,640 550,594
Gharama nyingine za uendeshaji  (108,171)  (150,778)

Ongezeko halisi la thamani kwenye huduma za kibenki 513,469 399,816

Thamani ya fedha iliyotumika
Kwa wafanyakazi:
Mishahara na masilahi mengine  137,910  124,228 

Kwa wanahisa:
Gawio kwa wanahisa wengine 32,745  22,512

Gawio kwa Serikali  15,255   10,488 

Kodi mbalimbali kwa Serikali
Kodi ya mapato  68,921  43,978 

Kodi ya mishahara (PAYE)  37,901  35,543 

Tozo ya ujuzi (SDL)  6,768  6,378 

Ushuru wa Bidhaa  23,576  20,292 

VAT kwenye huduma  43,733  36,062 

Kodi nyingine  2,461  2,031 

Jumla ya Kodi  183,360 144,284
Kwa ukuaji wa biashara

Uchakavu, kodi iliyoahirishwa na malimbikizo  144,199 98,304

513,469 399,816

TAARIFA YA ONGEZEKO LA THAMANI KWA MWAKA UNAOISHIA DESEMBA 2019

2018

Wafanyakazi

Jumla ya
Kodi

Ukuzaji wa Benki

Gawio kwa
wanahisa

31%

36%

8%

25%

2019

27%

36%

9%

28%

Wafanyakazi Gawio kwa
wanahisa

Jumla ya
Kodi

Ukuzaji wa Benki
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Tuzo

Benki inaendelea kukua na kuwa bora 
zaidi siku hadi siku. Ikionyesha mafanikio 
yaliyofikiwa katika kutoa huduma bora 
za kibenki nchini, na kuleta mabadiliko 
chanya kwa Watanzania wote.

Kwa miaka saba mfululizo Benki yetu 
imejivunia kutwaa tuzo za Euromoney 
kwa Ubora ikiwa ni tuzo ya heshima zaidi 
ya kuwa ‘Benki Bora Zaidi Tanzania 
2018’.

Benki pia inajivunia kutunukiwa tuzo 
nyingine mfululizo kutoka Bodi ya Taifa 
ya Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu 
(NBAA) kwa ‘Taarifa Bora ya Kifedha 
ya Mwaka 2018’.
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Dira Yetu

Dhamira Yetu

Maadili Yetu

Kuwa mbia wa huduma za kifedha 
anayependwa zaidi Tanzania

Kutumia ubunifu katika utoaji wa huduma 
na mtandao mpana wa matawi yetu, ili kutoa 
huduma za kibenki kwa gharama nafuu zenye 
kumlenga mteja wa jamii ya Tanzania ili kuleta 
manufaa endelevu kwa wadau wetu wote.

KINACHOTUSUKUMA 
Ari na umiliki

KINACHOTUUNGANISHA 
Umoja na kumlenga mteja

MWONGOZO 
Uadilifu na Utimilifu
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TAARIFA ZA NDANI

Lilian R. 
Komwihangiro

Makao Makuu ya 
NMB
Ohio/Ali Hassan 
Mwinyi Road
S.L.P 9213
Dar es Salaam

CSB Law Chambers
S.L.P  375
Morogoro

CRB Africa Legal
S.L.P  79958
Dar es Salaam

AMMIC Advocates
S.L.P  718
Kahama

Vertex Law Chambers
S.L.P  31985
Dar es Salaam 

Vigilance Attorneys
S.L.P  785
Arusha

Mbwilo Advocates
S.L.P  1854
Mbeya 

Law Associates
S.L.P  11133
Dar es Salaam

Goldmark Attorneys
S.L.P  1605
Dodoma

K & M Advocates
S.L.P  71394
Dar es Salaam

FB Attorneys
S.L.P  19813
Dar es Salaam 

East Africa Law Chamber
S.L.P  7439
Dar es Salaam

Legis Advocates 
S.L.P  3750
Dar es Salaam 

Maleta & Ndumbaro 
Advocates
S.L.P  79944
Dar es Salaam

Galati Law Chambers 
Advocates
S.L.P  11317
Mwanza

Kasimbazi And Co. 
Advocates
S.L.P  1075
Iringa

Derost Attorneys & Law 
Counsellors
S.L.P  1481
Mtwara

Rweyemamu Advocate 
Chambers 
S.L.P  1746,
Bukoba 

Brickhouse Law Associates
S.L.P  80512
Dar es Salaam

PricewaterhouseCoopers
Certified Public 
Accountants (Tanzania)
369 Toure Drive,
Oyster Bay
S.L.P  45
Dar es Salaam

Katibu wa 
Kampuni

Ofisi 
iliyosajiliwa Mkaguzi Wanasheria
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Mikakati na 
Utendaji
Vipaumbele vyetu vipya vya kimkakati 
viliendeleza kusudi letu la kutoa huduma 
nafuu za kifedha zinazomlenga mteja 
kuleta faida endelevu kwa wadau wetu 
wote.
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UWEZO
JITIHADA

RUDIA

Kiini cha Benki Bora!

Kutokana na mapitio ya mwelekeo wa 
mpango wetu wa muda wa kati (Dira ya 
2020) uliofanyika mwaka 2018, juhudi 
katika mwaka 2019 zililenga zaidi katika 
uzalishaji wa mapato na ufanisi wa 
gharama. Matokeo yetu kwa mwaka 
yanathibitisha kwamba mapitio ya 
mkakati na kubadili mipango ya kupewa 
kipaombele, ulikua uamuzi wa wakati 
ulioleta mafanikio.

Margaret Ikongo
Kaimu Mwenyekiti wa Bodi
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TAARIFA YA MWENYEKITI

Ni heshima na fursa kubwa kuwaletea Ripoti na Taarifa ya Fedha ya mwaka uliomalizika Desemba 2019 ya Benki ya NMB .

Mafanikio yaliyoainishwa katika ripoti hii yasingewezekana bila ya wafanyakazi wetu kujitoa. Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi, 
ninashukuru timu zote za makao makuu na matawi yote nchini kwa kujitolea na michango yao katika kuufanya mwaka wa 2019 
kuwa mzuri kwa Benki.

Ninapenda pia kumshukuru Mdhibiti wa Sekta ya Kibenki kwa ushirikishaji chanya wa benki na taasisi za kifedha, na usimamizi 
wake wa sekta. Mwisho napenda kutoa shukrani za pekee kwa Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania kwa msaada wake 
thabiti na ushirikiano.

Kwa mujibu wa ripoti ya Benki ya Dunia, ukuaji wa uchumi katika Afrika, Kusini mwa Jangwa la Sahara ulianguka, na ukuaji wa 
uchumi mwaka 2019 unakadiriwa kuwa wastani wa asilimia 2.4, chini kuliko ule wa utabiri wa awali wa asilimia 2.9.

Uchumi wa Tanzania ulipungua kidogo katika mwaka lakini ulibaki kuwa miongoni mwa uchumi uliofanya vyema katika ukanda 
ukiwa na ukuaji halisi wa Pato la Taifa wa asilimia 6.8 ikilinganishwa na asilimia 7 mwaka 2018. Katika mwaka 2019, mfumko wa 
bei ulipungua kidogo hadi wastani wa asilimia 3.4 kutoka asilimia 3.5 mwaka 2018, chini ya lengo la kati la asilimia 5. Kulikuwa 
na ongezeko la ukwasi katika mwaka husika licha ya kupungua kwa tofauti ya riba ya amana ya mwaka mmoja ikilinganishwa na 
riba ya mikopo inayorejeshwa ndani ya mwaka mmoja kufikia asilimia 7.59 kutoka asilimia10.12 mwaka 2018. Hii ilichangiwa na 
sera ya fedha na maboresho yaliyofanywa na Serikali ili kuboresha mazingira ya biashara nchini. Hivyo, mikopo iliyotolewa kwa 
sekta binafsi iliongezeka na kufika asilimia 11.1 Desemba 2019 ikilinganishwa na asilimia 4.9 ya Desemba 2018.

Kutokana na mapitio ya mwelekeo wa mpango wetu wa muda wa kati (Dira ya 2020) uliofanyika mwaka 2018, juhudi katika 
mwaka 2019 zililenga zaidi katika uzalishaji wa mapato na ufanisi wa gharama. Matokeo yetu kwa mwaka yanathibitisha kwamba 
mapitio ya mkakati na kubadili mipango ya kupewa kipaombele, ulikua uamuzi wa wakati ulioleta mafanikio. Mchakato wa 
kutayarisha mpango wa muda wa kati na mrefu utakaofuata ulianza mwishoni mwa mwaka 2019 na unatarajiwa kukamilika kwa 
wakati ili kufanya mipango na bajeti ya mwaka 2021.
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Nimefurahishwa na matokeo mazuri ambayo Benki 
imezalisha. Faida Kabla ya kodi  ilikua kwa asilimia 49 
hadi shillingi bilioni 211 kutoka shilingi bilioni 142 
mwaka 2018. Bei yetu ya hisa ilikua ya wastani wa 
shilingi 2,340 katika mwaka na benki ilibaki kuwa kati 
ya benki zenye mtaji bora zaidi katika soko.Wastani bei  ya hisa
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Kiini cha Benki Bora!

Kazi ya kumtafuta Mkurugenzi Mtendaji wa benki iliendelea na bado inaendelea. Baada ya kubeba jukumu kama Kaimu 
Mkurugenzi Mtendaji kwa sehemu kubwa ya mwaka , Bw. Albert Jonkergouw aliondoka Tanzania kurejea Uholanzi Agosti 2019. 
Tangu wakati huo, Bi Ruth Zaipuna, Afisa Mkuu wa Fedha wa Benki alikabidhiwa jukumu la kuwa Kaimu Mkurugenzi Mtendaji na 
ataendelea kufanya hivyo hadi atakapopatikana Mkurugenzi Mtendaji.

Bodi ya NMB inasimamia viwango vya juu vya utawala bora na usimamizi ambavyo tunaamini ni muhimu katika kuleta thamani 
endelevu ya wanahisa na mafanikio ya muda mrefu ya Benki.

Katika mwaka 2019, Bodi iliendelea kuongoza na kusimamia mkakati wa utekelezaji wa Benki, udhibiti wa ndani, usimamizi wa 
hatari na usimamizi wa watu. Tulifanya kazi kwa karibu na wadau husika kuhakikisha kuwa viwango vyetu vya utawala wa ndani 
vinatimiza matarajio ya Benki Kuu ya Tanzania (BOT) na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA).

Katika mwaka 2019, Bodi ilipitia mabadiliko kadhaa ikiwemo uteuzi wa wakurugenzi wawili wapya, kumteua tena mkurugenzi 
mmoja na kustaafu kwa mkurugenzi mmoja. Bado tunayo nia thabiti ya kuhakikisha kwamba masilahi ya wanahisa yanalindwa 
na wakurugenzi wenye ujuzi na sifa. Tulimkaribisha Bw. Rik Reisinger na Bw. George Mandepo kwenye Bodi. Wakurugenzi wote 
wawili wamepata mafanikio makubwa katika nyanja zao: Bw. Reisinger ni mchumi mashuhuri na mtaalamu wa masuala ya benki 
na Bw. Mandepo ni mwanasheria nguli na msuluhishi.

Bw. Leonard Mususa aliteuliwa kwa kipindi kingine cha miaka mitatu. Baada ya kutumikia Bodi kwa miaka kumi na moja  Bw. Jos 
Van Lange alistaafu. Ninamshukuru Mkurugenzi Jos Van Lange kwa kujitolea kwake na ninawatakia kila la kheri wakurugenzi 
walioingia. Namwomba Mungu awasimamie katika utekelezaji wa kazi zao.

Baada ya miaka minane kama Mwenyekiti wa Bodi, Profesa Semboja alistaafu Februari 2020. Kwa niaba ya Bodi ya Wakurugenzi, 
ninamshukuru kwa kujitoa kwake kwa ajili ya mafanikio ya Benki; hatua muhimu zilifikiwa chini ya uongozi wake. Ninamtakia kila 
la kheri katika maisha yake. 
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Bodi imependekeza kuendeleza uwiano wa malipo 
ya gawio la theluthi ya faida baada ya kodi ambayo 
imetumika katika vipindi vya nyuma; kwa mwaka 
uliomalizika 31 Desemba 2019 gawio la shilingi 96 kwa 
kila hisa litalipwa, sawa na shilingi bilioni 48. Gawio la 
shilingi 66 kwa kila hisa lililipwa kwa mwaka 2018, sawa 
na shilingi bilioni 33.
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Mbali na kutengeneza mpango wa muda wa kati ujao, Bodi itaendelea kuunga mkono kwa karibu utekelezaji wa mipango 
iliyowekwa katika mwaka 2020 ya kukuza  mapato anuai na kuendelea kuangalia ufanisi wa gharama. Pamoja na janga la 
Ugonjwa wa Virusi wa Corona (Covid-19), Benki iko imara na itaendelea kujenga na kuongeza uhusiano na wafanyakazi wetu, 
wateja, wadau na jamii  tunakotoa huduma.

Napenda kutoa shukrani zangu za dhati kwa wanahisa wetu, Serikali, wateja, na washirika kwa kuiunga mkono Benki kwa muda 
mrefu. Ninawashukuru pia Wakurugenzi wenzangu kwa miongozo na ushauri wao pamoja na kujitoa kwao kutimiza majukumu 
yao kwenye Bodi na masuala yote ya Benki. Imekuwa heshima kubwa kuongoza timu kama hii.

Margaret Ikongo
Kaimu Mwenyekiti wa Bodi
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Kiini cha Benki Bora!

Mafanikio yaliyopatikana katika 
mwaka yanadhihirisha zaidi 
uhimili wa kufanya vyema kuliko 
soko katika mazingira yenye 
ushindani mkubwa.

Ruth Zaipuna
Kaimu Mkurugenzi Mtendaji
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TAARIFA YA MKURUGENZI MTENDAJI 

Katika mwaka 2019 benki ya NMB imeendelea kuongoza sekta ya benki nchini ikiwa na ufanisi mzuri ikilinganishwa na mwaka 
uliotangulia. Mafanikio yaliyopatikana katika mwaka yanadhihirisha zaidi uhimili wa kufanya vyema kuliko soko katika mazingira 
yenye ushindani mkubwa.

Maendeleo ya Sekta

Benki Kuu ya Tanzania (BOT) iliendelea kutekeleza sera imara za fedha kwa mwaka mzima kupelekea kuwepo kwa  viwango 
toshelezi vya ukwasi katika sekta ya fedha. Katika mwaka 2019, Benki Kuu ilipunguza kiwango kinachopaswa kushikiliwa na 
benki zote za biashara kwa ajili ya  amana na dhima zake kutoka asilimia 8 hadi asilimia 7. Vilevile, Benki Kuu iliboresha kiasi 
kinachotunzwa na benki za biashara kwa kuziruhusu zitumie mpaka  asilimia 20 ya akiba iliyopo ndani ya siku 14 kutoka ukomo 
wa asilimia 10 uliokuwapo awali. Maboresho haya yaliongeza ukwasi kwenye sekta, hivyo kuziruhusu benki kuongeza kiasi cha 
mikopo iliyotolewa kwa sekta binafsi iliyoongezeka kwa asilimia 11.1 mpaka Desemba 2019 kutoka asilimia 4.9 ya Desemba 
2018. Mikopo iliyotolewa baina ya benki na taasisi za fedha nayo ilikuwa nzuri kwani riba iliyotozwa ilikuwa wastani wa asilimia 
4.8 mwaka 2019 ikilinganishwa na asilimia 1.9 mwaka 2018.

Katika mwaka 2019, sekta ya benki iliendelea kuwa imara, thabiti na yenye mtaji wa kutosha. Uwiano wa mikopo chechefu kwa 
sekta nzima ulishuka kutoka asilimia 10.7 Desemba 2018 mpaka asilimia 9.8 Desemba 2019. Kuimarika kwa urejeshaji wa mikopo 
kumetokana na juhudi za BOT kuhakikisha wastani huo unapungua mpaka kufikia asilimia 5.

Pamoja na kuimarika kwa utoaji wa mikopo, sekta ya benki iliendelea kuwa na mtaji toshelevu. Wastani wa Uwiano wa Utoshelevu 
wa Mtaji (CAR) ulifika asilimia 17, Desemba 2019 ambao ni juu ya asilimia 12.5 inayohitajika kikanuni, wakati Uwiano wa Mali 
Zinazouzika Kirahisi (LAR) kwa mwaka huo ulikuwa asilimia 32.4 juu ya wastani wa kikanuni wa asilimia 20. 

Kuhakikisha sekta inaendelea kuwa imara, Benki Kuu iliendelea kusimamia udhibiti wa majanga kwa benki kwa kutekeleza sera 
tofauti na kufanya maboresho kadhaa. Kanuni kadhaa za maboresho zilitungwa na kutekelezwa zikiwamo Kanuni za Benki Kuu 
ya Tanzania za Kumlinda Mteja za mwaka 2019 zinazozitaka taasisi zote za fedha kuzitekeleza ili kumlinda mteja.  

Tathmini ya Utendaji wa Benki

Licha ya mabadiliko yaliyokuwapo, pamoja na kuongezeka kwa ushindani, Benki ya NMB ilipata matokeo mazuri kiutendaji mwaka 
2019. Mizania ya Benki iliongezeka kwa asilimia 15 na kufika shilingi bilioni 6,556 mwaka 2019. Ongezeko la mali liliwezeshwa 
na ongezeko la asilimia 14 la amana za wateja zilizofika shilingi bilioni 4,992 mwaka 2019 pamoja na ongezeko la asilimia 14 la 
dhima nyingine. Katika mwaka 2019, Benki ilipata TZS 83.3 bilioni kutoka soko la mitaji kwa kuuza hati fungani. Hii ni awamu ya 
tatu kwa Benki kuuza hati fungani hizo ikiwa ni sehemu ya programu ya utoaji wa Hati Fungani ya muda wa kati na utekelezaji 
wa mkakati wake wa kuongeza vyanzo vya ukwasi.

Mikopo iliyotolewa iliongezeka kwa asilimia 11  na kufika shilingi bilioni 3,596 
kutoka  shilingi bilioni 3,252 mwaka 2018. Hii ilichangia ongezeko la asilimia 5 
la  Mapato Halisi ya Riba kutoka shilingi bilioni 492 mwaka 2018 hadi shilingi 518 
bilioni mwaka 2019 huku jumla ya mapato ya utendaji yakiongezeka kwa asilimia 
49 kutoka shilingi bilioni 142 mpaka shilingi bilioni  211 bilioni katika kipindi hicho. 
Taarifa zaidi za ufanisi wa hesabu za Benki zinapatikana kwenye mapitio ya taarifa 
ya fedha ya Afisa Mkuu wa Fedha.

TZS

Billion
TOTAL DIVIDEND

PAYMENT

TZS

JUMLA YA MAPATO 
YA UTENDAJI
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Kiini cha Benki Bora!

Utekelezaji wa Mkakati wa Benki

Mipango na mikakati yetu ya kibiashara iliendelea kuongozwa na malengo yaliyoainishwa kwenye Mpango Mkakati wa Miaka 
Mitano na Dira ya Mwaka 2020. Mkakati huo una maeneo matatu ya kipaumbele ambayo ni kuhamasisha na kuongeza amana 
za wateja kunakohusisha kuwa na gharama nafuu, ufanisi wa utendaji tukijielekeza zaidi kwa wateja wa ndani na nje huku 
tukipunguza gharama za uendeshaji na kuongeza mapato kwa makusudio ya kupunguza utegemezi kwenye mapato ya riba 
kwa kuongeza vyanzo mbadala vya mapato. 

Kuhamasisha Amana 

Licha ya mauzo ya Hati Fungani niliyosema hapo awali, kampeni kadhaa za kuhamasisha amana zilifanyika kwa mwaka 2019. 
Benki ilitoa suluhisho za huduma za kibenki kwa wakulima wa mazao ya kimkakati ikiwamo korosho, pamba, tumbaku na kahawa 
ambayo iliongeza amana za wateja kwenye Benki.

Ufanisi wa Utendaji

Maboresho ya Huduma kwa Mteja yalianza kwa kupitia hatua zetu za ndani kwa kuyawezesha matawi kutoa huduma zinazohitajika 
kwa wateja na kutatua malalamiko waliyonayo kwa wakati, hivyo kuharakisha huduma kwa wateja.

Katika jitihada za kuimarisha utendaji, majukumu kadhaa yaligawanywa na mifumo ya kidijitali kutumika. Udhibiti wa gharama 
uliendelea kuwa eneo la kipaumbele kwa mwaka huu. Mafanikio yalionekana kwenye kodi za majengo tuliyopanga, mikataba ya 
huduma, huduma za ulinzi wa Benki pamoja na huduma za Tehama na leseni za mifumo.

Katika jitihada za kuongeza uhusiano wa menejimenti na wafanyakazi pamoja na ushiriki wa wafanyakazi, jukwaa la SIKIKA 
lilizinduliwa ili kuziunganisha pande hizo mbili, kuongeza ushiriki wa wafanyakazi, kupokea mawazo mapya ya biashara kutoka 
kwa wafanyakazi na kujadili namna nzuri zaidi za kutatua changamoto za wafanyakazi na masuala ya kibiashara.  

Uingizaji Mapato 

Huduma na bidhaa mpya kadhaa zilizinduliwa mwaka 2019 ikiwamo Mkopo wa Fanikiwa kwa wajasiriamali wadogo na kati 
na Mikopo Afya kwa ajili ya taasisi za afya nchini. Kwa kushirikiana na MasterCard, Benki pia ilizindua huduma ya malipo ya 
kimtandao kwa madereva wa bodaboda hivyo kuendeleza ufalme wake wa kuongoza kwa ubunifu.

Vilevile, iliboresha programu yake ya huduma kwa simu za mkononi kutoka NMB Klik kwenda NMB MKONONI ili kukidhi mahitaji 
ya wateja na kuongeza mapato ya miamala. Mikopo ya biashara ya kimataifa iliboreshwa kwa kuanzisha uhusiano na benki za 
Uturuki na China.

Tukitambua kwamba Dira ya Mwaka 2020 inafika ukingoni, mkakati wa kuandaa Dira nyingine ya muda wa kati itakayoendelea 
kuiweka juu Benki ya NMB unaendelea.

Matarajio ya Mwaka 2020

Mafanikio mazuri yalipatikana mwaka 2019. Kwa mwaka 2020 Benki inakusudia kuendeleza mafanikio hayo kwa kuendelea 
kuongoza kupata faida kubwa nchini, kuendelea kutoa mikopo inayolipika na kutoa huduma na bidhaa bora zaidi kwa wateja.
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Kutokana na mlipuko wa ugonjwa wa virusi vya Corona (Covid-19), tulilazimika kufanya tathmini kujua madhara yanayoweza 
kusababishwa na virusi hivyo kwa wateja, operesheni zetu na malengo yetu ya mwaka 2020 kwa ujumla. Tuna uhakika kwamba 
Benki itahimili mitikisiko itakayojitokeza.

Tumejipanga kuendelea kutimiza wajibu wetu wa kuchangia na kufanikisha kukuza uchumi wa Tanzania kwa kuwawezesha 
wafanyakazi wetu, wateja na jamii kwa ujumla katika maeneo tunakotoa huduma. Benki itaendelea kushirikiana na Serikali ya 
Tanzania katika utekelezaji wa miradi ya kimkakati.

Shukurani

Natumia nafasi hii kuwashukuru wafanyakazi wote kwa kujitoa kwao, juhudi binafsi na uwajibikaji waliouonesha katika mwaka 
mzima hivyo kuchangia mafanikio ambayo Benki ilipata mwaka 2019.  

Vilevile, nawashukuru wateja wetu na wabia wa biashara kwa ushirikiano waliouonyesha mwaka 2019. Tunatarajia Benki ya NMB 
itakuwa na mafanikio makubwa zaidi mwaka 2020.

Mwisho, ningependa kutoa shukrani zangu za dhati kwa Bodi ya Wakurugenzi chini ya uenyekiti wa Profesa Joseph Semboja 
kwa ushirikiano iliotoa, mwongozo na ushauri wa kina kila ulipohitajika. Tunapomuaga Profesa, kwa niaba ya menejimenti na 
wafanyakazi wa Benki, ninamshukuru sana kwa uongozi wake uliotukuka kwa miaka aliyodumu nasi na kuchangia kwa kiasi 
kikubwa, kuboresha Benki katika maeneo kadhaa, hivyo kuwa Benki inayoongoza nchini.

Ruth Zaipuna

Kaimu Mkurugenzi Mtendaji
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Kiini cha Benki Bora!

Benedicto M. Baragomwa, CPA,CISA
Kaimu Afisa Mkuu wa Fedha

Tumepata ukuaji imara wa mizania, 
tumekuza mapato yasiyo ya riba 
hasa katika nusu ya pili ya mwaka 
2019, tumeonesha ufanisi katika 
kudhibiti gharama pamoja na 
mikopo isiyolipika hivyo kuwa na 
ufanisi mkubwa kwa ujumla.
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Muhtasari wa Ufanisi	

Faida ya Benki kabla ya kodi iliongezeka kwa asilimia 49 na kufika shilingi bilioni 211 mwaka 2019 kutoka shilingi bilioni 142 ya 
mwaka 2018. Ongezeko hili la faida ya Benki kwa mwaka 2019 ni matokeo ya kuimarika kwa mapato halisi ya riba na mapato 
yasiyo ya riba ikiwemo ubadilishaji wa fedha za kigeni na mapato mengine. Tengo la mikopo chechefu lilipungua kwa asilimia 27 
kutoka shilingi bilioni 137 mpaka shilingi bilioni 100.4 mwaka 2019. Vilevile, gharama zilidhibitiwa hivyo hazikuongezeka katika 
mwaka 2019. Hata hivyo, menejimenti inaweka mkakati wa kuhakikisha inaongeza mapato mengi zaidi kutokana na ada na 
kamisheni, kuongeza huduma zinazotolewa na Benki pamoja na kuimarisha mifumo ya huduma kukidhi mahitaji na matarajio ya 
wateja itakayoboresha huduma na kuongeza faida.  

Mapato ya jumla kabla ya kuondoa gharama za tengo la mikopo chechefu yaliongezeka kwa asilimia 5 na kufika shilingi bilioni 
722 mwaka 2019 kutoka shilingi bilioni 688 mwaka 2018. Ongezeko hilo ni matokeo ya kuimarika kwa mapato halisi ya riba 
yaliyopanda kwa asilimia 5 yakichangiwa zaidi na mikopo iliyotolewa kwa wateja wadogo. Hata hivyo, ongezeko hilo lilienda 
sambamba na kupanda kwa gharama za riba kwa asilimia 24 kulikosababishwa hasa na ongezeko la amana za muda maalumu. 
Vilevile, jumla ya mapato ya uendeshaji yaliongezeka kutokana na kuimarika kwa mapato halisi ya ada na kamisheni, biashara ya 
fedha za kigeni na mapato mengineyo kama ifuatavyo:

•	 Mapato halisi ya ada na kamisheni yaliongezeka kwa asilimia 2 yakichangiwa zaidi na ada za mikopo iliyotolewa 
ambayo iliongezeka kutokana na kukua kwa mikopo ya wateja wadogo pamoja na ada za kamisheni za Mashine 
za Kutolea Fedha (ATM), huduma kwa simu za mkononi na huduma za benki kupitia mawakala kutokana na 
kuongezeka kwa matumizi.

•	 Mapato ya biashara ya fedha za kigeni yaliongezeka kwa asilimia 17 mwaka 2019 kutokana na kufungwa kwa 
maduka yaliyokuwa yanafanya shughuli hiyo mwanzoni mwa mwaka hivyo kuongeza miamala iliyofanyika benki.

Ulipwaji wa madeni yasiyolipika uliongezeka kutoka shilingi bilioni 6.7 mwaka 2018 hadi shilingi  bilioni 8.6 mwaka 2019 sawa 
na asilimia 28. Ongezeko hili lilitokana na mkakati wa Benki kuzungumza na wadaiwa waliokumbwa na changamoto katika 
kurejesha mikopo yao na kuwaongezea muda wakopaji hao hivyo kujipanga na kulipa madeni yao.  

Tengo la mikopo chechefu lilikuwa shilingi bilioni 100.4 sawa na upungufu wa asilimia 27 ikilinganishwa na mwaka uliopita. 
Kupungua huku kulitokana na usimamizi mzuri wa utoaji mikopo hasa kwa makampuni makubwa hivyo kupunguza mikopo 
chechefu.

Gharama za uendeshaji hazikupanda na ziliendelea kubaki chini kutokana na mkakati wa Benki kubana matumizi kwa kuwekeza 
zaidi kwenye teknolojia. Menejimenti itaendelea kusimamia mipango ya kupunguza gharama ili kuzipunguza zaidi na kuwekeza 
zaidi kwenye teknolojia, wafanyakazi na kuboresha huduma na bidhaa  ili kuongeza ufanisi huku tukikidhi matarajio ya wateja.

Benki ina mtaji  na ukwasi wa kutosha ikiwa na uwiano wa mtaji mkuu wa asilimia 17.    Mikopo iliyotolewa kwa wateja iliongezeka 
kwa asilimia 11 mwaka 2019 ikichangiwa na ongezeko la amana za wateja kwa asilimia 14 pamoja na uuzaji wa hati fungani ya 
Benki yenye thamani ya shilingi bilioni 83.

 

Kutokana na utendaji wenye ufanisi pamoja na kuwa na mtaji wa kutosha, Bodi ya Wakurugenzi imependekeza gawio la shilingi 
96 kwa kila hisa moja ambayo ni sawa na ongezeko la asilimia 45 ikilinganishwa na shilingi 66 kwa kila hisa iliolipwa mwaka 
uliopita. 

TATHMINI YA AFISA MKUU WA FEDHA
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Kiini cha Benki Bora!

Muhtasari wa Ufanisi 

2019
TZS’ Milioni

2018
TZS’ Milioni

Badiliko
TZS’ Milioni

Bora/
(Dhaifu)%

Mapato halisi ya riba 517,641 492,023 25,618 5

Mapato halisi yasiyo ya riba 169,153 166,282 2,871 2

Fedha za kigeni na mapato mengine 35,256 29,594 5,662 19

Mapato kabla ya tengo la mikopo chechefu 722,050 687,899 34,151 5

Tengo la mikopo chechefu (100,410) (137,305) 36,895 (27)

Mapato baada ya tengo la mikopo chechefu 621,640 550,594 71,046 13

Gharama zisizo za riba (410,552) (408,953) (1,599) -

Faida ya uendeshaji 211,088 141,641 69,447 49

Tengo la kodi ya mapato 68,921 (43,978) (24,943) 57

Faida halisi baada ya kodi ya mapato 142,167 97,663 44,504 46

Uwiano wa faida na wastani wa fedha za wanahisa (%) 15 11

Uwiano wa faida na wastani wa mali (%) 2 2

Uwiano wa matumizi yasiyo ya riba na mapato ghafi (%) 60 59

Uwiano wa mapato yasiyotokana na riba na mapato 
ghafi (%)

28 28

Mapato kwa hisa (TZS) 284 195

Mapato kwa hisa (TZS) 96 66

Uwiano wa mtaji mkuu (%) 17 17

Uwiano wa mtaji mkuu na mtaji wa ziada (%) 19 19

2019
TZS’ Milioni

2018
TZS’ Milioni

Badiliko
TZS’ Milioni

Bora/
(Dhaifu)%

Wateja Wadogo 545,918 505,983 39,271 8

Wateja Wakubwa 63,743 67,508 (2,212) (3)

Idara ya Hazina 112,388 114,408 (2,908) (3)

Jumla 722,049 687,899 34,151 5

Muhtasari

Vipengele vya mapato ya uendeshaji/operesheni 

Kwa idara ya wateja wadogo mapato ya uendeshaji yaliongezeka kwa asilimia 8 mwaka 2019 yakichangiwa na kuimarika kwa 
mapato halisi ya riba yaliyotokana na ongezeko la mikopo iliyotolewa pamoja na mapato yasiyo ya riba. Mikopo kwa wateja 
wadogo iliongezeka kwa shilingi bilioni 414 au asilimia 16 mwaka 2019 kukiwa na ongezeko dogo kwenye mikopo ya watumishi 
na wafanyakazi iliyopanda kwa shilingi bilioni 373 au asilimia 13.
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Kwa idara ya wateja wakubwa mapato halisi yalipungua kwa asilimia 3 mwaka 2019. Mtazamo ulikuwa kutoa mikopo yenye 
viwango vya juu na inayolipika hivyo kupunguza kasi ya ukuaji.  Hii ilienda sambamba na kupungua kwa tengo la mikopo 
chechefu kwa  kiasi cha shilingi bilioni 22. Gharama za riba ziliongezeka kwa shilingi bilioni 3.3 kutokana na kuongezeka kwa 
amana za wateja hasa kwenye akaunti za muda maalumu.

Kwa idara ya Hazina mapato halisi yalipungua kwa asilimia 3 mwaka 2019 kutokana na ongezeko la gharama za riba kwa  shilingi 
bilioni 3.7, kwa kiasi kikubwa ikichangiwa na athari za riba ya madeni ya chini (subordinated debt) katika mwaka 2019 tofauti 
na madhara ya miezi 9 ya mwaka 2018.   Mapato yatokanayo na biashara ya fedha za kigeni yaliongezeka kwa asilimia 17 wakati 
mapato ya mauzo ya amana yaliongezeka kwa asilimia 6 mwaka 2019 hivyo kufidia mapato kidogo halisi ya riba.

2019
TZS’ Milioni

2018
TZS’ Milioni

Badiliko
TZS’ Milioni

Bora/
(Dhaifu)%

Wateja Wakubwa 35,530 57,447 (21,917) (35)

Wateja Wadogo 63,320 77,809 (14,489) 2

- Wateja Wadogo 44,919 40,157 4,762 82

- Kitengo cha Biashara (wajasiriamali wadogo na wa kati) 18,401 37,652 (19,251) (51)

Dhima zisizo dhahiri 1,560 2,049 (489) 13

Jumla ya gharama za mikopo chechefu 100,410 137,305 (36,895) -

2019
TZS’ Milioni

2018
TZS’ Milioni

Badiliko
TZS’ Milioni

Bora/
(Dhaifu)%

Mishahara na mafao 182,579 166,149 16,430 10

Gharama nyingine za uendeshaji 154,365 188,871 (34,506) (18)

Uchakavu 73,608 53,933 19,675 36

Jumla ya gharama zisizo na riba 410,552 408,953 1,599 0

Jumla ya wafanyakazi 3,450 3,450 -

Uwiano wa matumizi yasiyo ya riba na mali ghafi 60 59

Tengo la mikopo chechefu kwa mwaka 2019 lilipungua kwa asilimia 27 na kufikia shilingi bilioni 100.4. Tengo la mikopo chechefu 
ya wateja wakubwa na wadogo ilipungua katika mwaka 2019. Licha ya kushuka kwa tengo la mikopo chechefu, uwiano wa 
mikopo chechefu uliongezeka kidogo na kufika asilimia 6.7 kutoka asilimia 6 iliyokuwapo mwaka uliotangulia. Benki inalenga 
kuhakikisha uwiano wa mikopo chechefu unashuka mpaka chini ya asilimia 5 ukomo unaopendekezwa na BOT.

Benki iliendelea kuwa makini kuzikabili changamoto mbalimbali zinazoathiri biashara na itaendelea kuwa angalifu katika 
kutathmini utoaji wa mikopo mipya huku ikiweka mbinu madhubuti za kukusanya marejesho kwa wadaiwa sugu.

Gharama za uendeshaji ziliendelea kuwa chini zikiongezeka kwa kiasi kidogo cha shilingi bilioni 2 mwaka 2019 huku uwiano wa 

gharama na mapato ukiongezeka kwa asilimia 1. Malipo ya wafanyakazi yaliendelea kuwa sehemu muhimu ya jumla ya gharama 

zote na kufika uwiano wa  asilimia 44 mwaka 2019 ukilinganishwa na asilimia 41 mwaka 2018, uwiano huo uliongezeka kwa 

asilimia 3 mwaka 2019. 

Tengo la Mikopo Chechefu

Gharama za Uendeshaji/Operesheni

Muhtasari wa Gharama za Uendeshaji
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Mizania na Mtaji

Muhtasri wa Mizania 

2019
TZS’ Milioni

2018
TZS’ Milioni

Badiliko
TZS’ Milioni

Bora/
(Dhaifu)%

Fedha na salio katika Benki Kuu ya Tanzania 1,341,140 1,070,422 270,718 25

Salio katika benki nyingine 264,326 174,391 86,935 52

Uwekezaji katika amana za Serikali 761,554 740,185 21,369 3

Mikopo halisi kwa wateja 3,595,688 3,251,794 343,894 11

Mali nyingine 593,307 444,192 149,115 34

Jumla ya mali 6,556,015 5,680,984 875,031 15

Amana za benki nyingine 33,446 20,770 12,676 61

Amana za wateja 4,922,278 4,327,607 594,671 14

Dhima nyingine 627,902 469,553 158,349 34

Jumla ya dhima 5,583,626 4,817,930 765,696 16

Jumla ya fedha za wanahisa 972,389 863,054 109,335 13

Jumla ya dhima na fedha za wanahisa 6,556,015 5,680,984 875,031 15

Uwiano wa mikopo ghafi na jumla ya amana (%) 72 78

Uwiano wa mtaji mkuu (%) 17 17

Uwiano wa jumla ya mtaji (%) 19 19

Mali kwa kiwango hatarishi 4,988,790 4,321,532 15

Mikopo halisi iliyotolewa kwa wateja iliongezeka kwa asilimia 11 mwaka 2019 na kufika shilingi bilioni 3,595 huku ukuaji 
ukishuhudiwa katika mikopo ya aina tofauti.   Amana za wateja nazo ziliongezeka kwa asilimia 14 na kufika shilingi bilioni 4,922 
mwaka 2019 kwa jinsi Benki ilijielekeza zaidi katika kuboresha ubora  na mchanganyiko wa dhima na amana za wateja. Uwiano 
wa mikopo na amana za wateja uliimarika kutoka asilimia 78 mwaka uliotangulia hadi asilimia 72 mwaka 2019. 

Uwiano wa Mtaji

Benki ina mtaji wa kutosha ikiwa na uwiano wa mtaji mkuu wa asilimia 17 ambao ni juu ya matakwa ya kikanuni ya  asilimia 12.5 
huku uwiano wa jumla ya mtaji ukiwa asilimia 19.
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Majumuisho 

Kuna maendeleo mazuri kwenye jitihada za kuboresha Benki. Tumepata ukuaji imara wa mizania , tumekuza mapato yasiyo ya 
riba hasa katika nusu ya pili ya mwaka 2019, tumeonesha ufanisi katika kudhibiti gharama pamoja na mikopo isiyolipika hivyo 
kuwa na ufanisi mkubwa kwa ujumla.

Tumeshuhudia mlipuko wa ugonjwa wa virusi vya Corona (COVID 19) ambao unatarajiwa kuathiri biashara nyingi hivyo tathmini 
yetu ya awali inatia matumaini kwani Benki ina ukwasi wa kutosha na rasilimali nyinginezo muhimu kukabiliana na mtikisiko 
wowote unaoweza kutokea. Hata hivyo, mpaka sasa hakuna mtikisiko wowote uliotokea kwenye biashara yetu ambao unahitaji 
marekebisho ya taarifa zetu za fedha kwa mwaka unaoishia Desemba 31, 2019.

Inatia moyo kuona mapato ya uendeshaji/operesheni yameongezeka na kuimarika kwa mizania ingawa juhudi zaidi zinahitajika 
kuongeza ufanisi ili kuwa na matokeo bora zaidi. Juhudi zinaendelea kuhakikisha tunatoa mikopo inayolipika kwa wateja wa 
sekta na makundi mbalimbali, kuimarisha ukusanyaji wa marejesho, kupanua biashara na ubanaji wa matumizi ili kupunguza 
gharama za uendeshaji. Tutaendelea kuwa wakweli na kujitoa zaidi kwa mwaka 2020 tukiongozwa na kaulimbiu ya ‘BENKI YA 
NMB KUFIKA VIWANGO VINGINE.’

Benedicto M. Baragomwa, CPA, CISA
Kaimu Afisa Mkuu wa Fedha
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Kiini cha Benki Bora!

TATHMINI YA UTENDAJI KIBIASHARA

1. 	 Idara ya Wateja Wadogo na Kati

Idara ya wateja wadogo au rejareja inajumuisha wateja binafsi (mtu mmojammoja au vikundi 
wakiwamo watumishi wa umma), huduma kwa kampuni (ndogo sana, ndogo na za kati), mikopo 
ya kilimo, bima, huduma za kadi na mtandao. Idara hii hutoa huduma mbalimbali za fedha ikiwamo 
miamala mbalimbali, akaunti ya akiba, mikopo ya nyumba, mikopo ya magari, mikopo yenye dhamana 
na isiyo na dhamana pamoja na huduma ya malipo kwa mtu binafsi, biashara au kilimo biashara.

Mwaka 2019 mikopo iliyotolewa kwa wateja wadogo iliongezeka kwa asilimia 16, hivyo kupandisha mapato ya riba kwa asilimia 
10. Kulikuwa na juhudi za kukuza amana za wateja katika mwaka ambazo ziliongezeka kwa asilimia 18 hivyo kufika shilingi trilioni 
3.4. Ufanisi huo umetokana na mkakati wa kushawishi na kuvutia amana za wateja pamoja na uuzaji wa Hati Fungani.

Mikopo iliyotolewa kwa watu binafsi ilikua kwa asilimia 19 na kufika shilingi trilioni 2.35 kutoka shilingi trilioni 1.97 iliyotolewa 
mwaka 2018. Mikopo iliyotolewa kwa wafanyabiashara wadogo na wa kati, ilikua kwa asilimia 1 na kufika shilingi bilioni 586. 
Kwa mwaka mzima, Benki ilizingatia utaratibu wa ukopeshaji kujihakikishia mikopo inayotolewa inakuwa bora na idara ilijiwekea 
mikakati kadhaa kufanikisha hili. Kitengo cha mikopo ya kilimo kilikuwa na ufanisi mzuri kwani mikopo iliyotolewa iliongezeka 
kwa shilingi bilioni 17 ikilinganishwa na iliyotolewa mwaka jana.

Katika kuongeza wateja ili kukuza kiwango cha mikopo inayotolewa ukiachana na wafanyakazi wenye mishahara, kulikuwa na 
huduma tofauti zilizoanzishwa. Huduma hizi zilijumuisha: 

•	 Mkopo wa Wakala (Floti-Fasta) – Huu ni mkopo usio na dhamana kwa mawakala wote wa Benki ya NMB. 

•	 Mkopo wa Mshahara wa mapema – Huu ni mkopo unaotolewa ndani ya mwezi mmoja kwa wateja wanaopitishia 

mishahara  yao Benki ya NMB.

•	 Mikopo ya wastaafu na wanaotarajia kustaafu. 

•	 Mikopo ya ujenzi wa nyumba inayowapa wateja wetu fursa ya kukopa hata wakiwa na kiwanja tu chenye hati.

Mkakati wetu wa kutoa huduma kidijitali ulijikita katika kukidhi mahitaji ya wateja kwanza, ukidhihirishwa na 
uzinduzi wa huduma mpya kupitia simu za mkononi (Mobile App) iliyoboreshwa kutoka NMB Klik na kuwa 
NMB Mkononi ambayo inawapa wateja wetu fursa ya kufanya chochote kwenye akaunti zao kupitia simu ya 
mkononi. 

NMB MkononiNMB Wakala
NMB Direct

(Internet Banking)

Mwaka 2019 huduma zetu za kidijitali na nyinginezo kwa 
mfano, kupitia intaneti, simu za mkononi, mawakala wa Benki 
au vituo vya mauzo ziliongeza kiasi pamoja na thamani ya 
miamala iliyofanyika.

NMB 
Mkononi
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Katika kuhakikisha NMB inaendelea kuwa karibu na wateja wake, tulitanua mtandao wetu kwa kuongeza maeneo ya kupata 
huduma. Tuliongeza matawi yetu kutoka 223 yaliyokuwapo mwaka 2018 hadi matawi 224 mwaka 2019. Hatua hiyo ilienda 
sambamba na ukarabati wa matawi yaliyopo. Vilevile, tuliongeza mashine za kutolea fedha (ATM) kutoka 776 zilizokuwapo 
mwaka uliopita hadi 794 mwaka 2019. Vituo vya huduma navyo viliongezeka kutoka 161 hadi 487 ndani ya kipindi hicho sawa 
na ongezeko la asilimia 102.

Mwaka 2020 tunakusudia kuendelea kuhamasisha matumizi ya huduma zetu mbadala huku 
tujielekeza zaidi katika kukuza amana za wateja kwa kuwa na huduma za kibunifu zaidi 
zitakazozinduliwa kwa dhamira ya kukidhi matarajio ya mteja binafsi na malengo ya biashara 
zake.
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Kiini cha Benki Bora!

2. 	 Idara ya Wateja Wakubwa 

Idara ya huduma za jumla au za wateja wakubwa ina lengo la kuhakikisha mteja anakuwa na wigo mpana 
wa huduma zenye viwango vikubwa kukidhi mahitaji yake.

Huduma hizi zinajumuisha mkopo wa mtaji, menejimenti ya fedha taslimu na mikataba ya biashara, 
mikopo ya ugavi, mikopo ya mkataba na taasisi nyingine za fedha (syndicated loans) au klabu, bila 
kusahau huduma ya ukusanyaji mapato au utekelezaji wa malipo. 

Idara ya wateja wakubwa inatoa huduma kwa sekta zote za uchumi nchi nzima kupitia matawi yetu zaidi ya 220 yaliyosambaa kila 
pembe na ATM zaidi ya 790 zilizowekwa maeneo ya kimkakati pamoja na mawakala wetu zaidi ya 5,980. 

Mwaka 2019, idara ya wateja wakubwa iliendelea kuimarisha ushirikiano wa kusaidia kufanikisha miradi mikubwa ya Serikali kwa 
kutoa shilingi trilioni 1.2 (Dola milioni 450 za Marekani.)

Viwanda 
Mafuta na gesi asilia 
Nishati na madini 

Metali na MadiniMawasiliano 
Biashara ya bidhaa za kila siku 
Biashara ya bidhaa za jumla

Baadhi ya sekta zinazohudumiwa na idara hii ni:

Utalii 
Afya 

Trilioni
���������

Ujenzi wa Reli ya 
Kisasa (SGR)

Ujenzi Wa Mabomba 
na Ukarabatii 

wa Mitambo ya 
Kuchuja na Kutibu Maji

Kufanikisha ununuzi 
wa mitambo ya 

bandari zilizo chini ya TPA

Kufanikisha ununuzi
wa dawa na vifaatiba

Mikopo kwa 
makandarasi wa 

TARURA 

Kuwezesha utekelezaji 
wa Mradiwa Usambazaji 

Umeme Vijiji (REA) 
na ununuzi wa 

vipuri kwa ajili ya TANESCO

Idara pia ilitoa mikopo ya kilimo hasa kwa wanunuzi wa 
pamba, tumbaku na korosho, ilifanikisha uingizaji wa 
magunia ya kubebea korosho kutoka nje na kuwezesha 
mafunzo ya maafisa masoko ya vyama vya msingi vya 
ushirika (AMCOS) wa mazao tofauti kupitia Mfuko wa 
Maendeleo ya Kilimo ya Benki ya NMB.

Katika kipindi hicho, mikopo ya biashara ilishamiri 
ikichangiwa na hamasa kubwa iliyotolewa mwaka 2017 
na 2018. Kuwezesha zaidi mipango ya wateja wetu na, 
kuanzisha ushirikiano wa kimkakati na taasisi za Uturuki, 
China na benki nyingine kubwa duniani. Hii iliongeza 
matumizi ya huduma zetu mfano Barua ya Udhamini 
wa Biashara ya Nje (Import and Export Letters of Credit), 
mkopo wa kuingiza bidhaa nchini, udhamini wa Benki, 
ukusanyaji wa nyaraka na mkopo kabla ya kusafirisha 
bidhaa nje ya nchi.
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Katika mwaka huo, jumla ya mikopo iliyotolewa ilipungua kwa 
asilimia 1 kutoka shilingi bilioni 795 iliyokopeshwa mwaka 2018 
hadi shilingi bilioni 785. Kwa ushirikiano wa karibu na wateja wetu, 
amana zao ziliongezeka kwa asilimia 7 na kufika shilingi trilioni 
1.444. Mapato yasiyo ya riba yaliongezeka kwa asilimia 15 na kufika 
shilingi bilioni 37.8 mwishoni mwa mwaka 2019 ikilinganishwa na 
shilingi bilioni 32.9 za mwaka 2018. 

Mfumo wetu wa biashara unatumia zaidi ubunifu wa kidijitali unaosaidia kuboresha bidhaa na huduma zetu hivyo kukidhi viwango 
vya kimataifa kwa wateja. Mwaka 2019 idara ilifanikisha mikataba mipya na taasisi kadhaa za umma kuzisaidia kukusanya mapato 
yao kielektroniki. Mkakati huo ulihusisha hospitali za Serikali, zaidi ya mamlaka 160 za Serikali za Mitaa pamoja na huduma kwa 
saa 24 kwa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) na Idara ya Uhamiaji kwa vituo vilivyopo mipakani. Idara pia ilifanikisha kufunga 
mfumo maalumu wa kukusanya mapato ya Mamlaka ya Hifadhi za Taifa (TANAPA) na Mamlaka ya Hifadhi ya Ngorongoro (NCAA)
kwa malipo yote ya utalii. Mtandao wetu wa huduma kwa intaneti pia ulihuishwa katika kipindi hicho na kuzinduliwa upya.

TZS

Bilioni

JUMLA YA MIKOPO

TZS

Bilioni

785
TZS

Ongezeko

7
AMANA ZA WATEJA

37.8 28
MAPATO YASIYO 

YA RIBA 
MIKOPO YA BIASHARA

Ongezeko
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Bilioni

JUMLA YA MIKOPO
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Bilioni

785
TZS

Ongezeko

7
AMANA ZA WATEJA

37.8 28
MAPATO YASIYO 

YA RIBA 
MIKOPO YA BIASHARA

Ongezeko Mikopo ya biashara ilikuwa kwa asilimia 28 kutoka shilingi 
bilioni 667 mwaka 2018 mpaka shilingi bilioni 854 mwaka 
2019. 

Idara ilifanikiwa kupunguza kiasi cha mikopo chechefu kwa kuzungumza na wateja wenye changamoto tofauti na kuwasaidia 
kukabiliana nazo hivyo kuwa na matokeo mazuri zaidi ya ilivyokuwa mwaka 2018.

Mwaka 2020, idara itaboresha huduma zake kwa kuimarisha ufanikishaji wa miradi na mikopo 
ya biashara kwa namna isiyomchelewesha mteja kufanikisha kusudi lake huku ikimsaidia 
kukusanya mapato yake sambamba na kufanikisha malipo kwa wadau wake. Hatua zetu za 
ndani pia zitawekwa kidijitali ili kuharakisha huduma kwa mteja.
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3. 	 Idara ya Hazina

Kwa mwaka 2019, idara ya hazina ilikusanya shillingi bilioni 111.4 zilizojumuisha shilingi bilioni 24.5 
kutokana na ubadilishaji fedha ambazo ziliongezeka kwa asilimia 17 kutoka mwaka uliopita. Mchango 
mkubwa katika hili ulitokana na kushamiri kwa biashara nchini hasa ya ubadilishaji fedha katika robo ya 
kwanza ya mwaka kulikotokana na kufungwa kwa maduka ya kubadilishia fedha. Mchango mwingine 
ulitokana na kukua kwa sekta ya mawasiliano na viwanda pamoja na nishati, ujenzi na madini. Baada ya 
kuwa mwenendo ulioridhisha katika robo ya kwanza, katika kipindi kilichobaki sarafu ya Tanzania ilikuwa 
ni wastani wa shilingi 2,300 kwa Dola 1 ya Marekani ikipanda au kushuka ndani ya shilingi 10. Uimara 
huo ulitokana na mwenendo mzuri wa uingizaji mashine na mitambo kutoka nje na uuzaji mzuri wa mazao ya kilimo nje ya nchi 
pamoja na kuimarika kwa sekta ya utalii. Uamuzi wa Benki Kuu ya Tanzania (BoT) kununua fedha za kigeni ulisaidia kuimarisha 
soko.

Mapato yatokanayo na uwekezaji kwenye amana na hati fungani yalipingua kwa asilimia 6 mwaka 2019 kutokana na uamuzi 
wa Benki kuwekeza zaidi kwenye amana na hatifungani za muda mfupi za Serikali zinazotoa faida ndogo kwenye robo tatu za 
kwanza za mwaka na kuachana na za muda mrefu zenye faida kubwa. Mapato hayo yalifika shilingi bilioni 87.6. Mabadiliko hayo 
yalifanywa kwa minajili ya kuhakikisha Benki inaendelea kuwa na ukwasi wa kutosha kutoa mikopo isiyohitaji dhamana hasa kwa 
watumishi wa Serikali (SWL) ambayo mahitaji yake yalikuwa yanaongezeka. Pamoja na hili, ilikuwa kumudu ongezeko la riba kwa 
mikopo iliyokopwa na Benki kuanzia Januari 2019.

Kwa ujumla, hali ya ukwasi ilikuwa nzuri kwani Benki ziliendelea kuongeza kasi ya kukopesha kwa asilimia 11.1 mwaka 2019 
ikilinganishwa na ukuaji wa asilimia 4.9 mwaka 2018 (Ripoti ya kila mwezi ya Benki Kuu ya Tanzania, Januari 2020). Vilevile, 
maombi ya ununuzi wa amana na hatifungani za Serikali yalivuka malengo kwa kati ya asilimia 31 na 50.5 mpaka Desemba 2019. 

Hali hii imesaidia kupunguza ukuajiwa riba hivyo kuifanya ama ibaki palepale au ipungue kidogo. Hata hivyo, riba ya ukopeshanaji 
baina ya benki iliongezeka kutoka asilimia 3.09 iliyokuwapo Desemba 2018 hadi asilimia 3.88 Desemba 2019. Hii imetokana na 
uhitaji mkubwa wa mikopo hiyo mwaka 2019 ikilinganishwa na uliopita ambayo katika kipindi hicho iliongezeka kwa asilimia 24.

Line, TZS=, 1/8/2020, 2,300.00, +1.00, (+0.04%) Gharama
/USD
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MWENENDO WA THAMANI YA SHILINGI DHIDI YA DOLA MWAKA 2019

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania na Reuters
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Ukwasi 

Benki iliendelea kuwa na ukwasi wa kutosha ambao uwiano wake ulifika asilimia 38 ambao ni wa juu ikilinganishwa na asilimia 
20 inayopendekezwa na mamlaka za udhibiti hivyo kuifanya kuwa na msingi imara wa kukidhi mahitaji ya mikopo ya wateja kwa 
mwaka 2020 na kuendelea.
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 RIBA YA TZS: DESEMBA 2018 NA 2019

Katika kutekeleza Malengo ya Benki ya Mwaka 2020 ya kuongeza vyanzo vya mapato, Benki 
ilifanikiwa kuanzisha kitengo cha huduma za amana mwaka 2019. Tangu kilipoanzishwa, 
kitengo hicho kimeshirikiana vyema na wadau huku kikijitangaza kwa wateja na kushirikiana na 
Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana (CMSA) ili kutangaza zaidi huduma zake kwa umma. 
Kwa kushirikiana na idara ya wateja wadogo, kitengo hiki kilifanikiwa kuingiza  shilingi bilioni 
83.4 katika mauzo ya awamu ya tatu ya amana ya Benki ya NMB ambayo maombi ya ununuzi 
wake yalizidi kwa asilimia 333. Benki pia ni mshiriki hai katika Soko la Hisa Dar es Salaam (DSE) 
hasa katika kitengo chake cha mauzo ya amana.

Chanzo: Benki Kuu ya Tanzania na Reuters
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4. 	 Teknolojia na Mapinduzi ya Kidijitali 

Ubunifu na Utafiti

Wateja wetu ndio uti wa mgongo wa kila shughuli tunayoifanya. Wakati wote tunazingatia mahitaji 
yao tukitambua kuwa kila mmoja na kila biashara ina mahitaji na malengo yake tofauti. Hii inatusaidia 
kugundua na kuwasaidia wateja wetu kutafiti na kuelewa mahitaji yao. Huduma na bidhaa zetu za kibunifu 
hutumia teknolojia rafiki kukidhi mahitaji haya ya wateja wetu. Tukiendelea na ubunifu huu, msimamo 
wetu ni kubadili mustakabali wa sekta ya fedha nchini.

Jukwaa la Huduma za Bima 

Host to Host 

IFRS 9 & Mikopo

Mfumo wa malipo kwa wateja

Mkopo wa Fanikiwa 

Ni huduma kamili kwa wateja wa Benki ya NMB na wananchi wengine kwa ujumla kupata huduma za bima ikijumuisha 
kutoa fidia, kukusanya na kulipa kamisheni. 

Ni huduma ya kidijitali inayosafirisha taarifa kati ya benki na wateja wake wakubwa. Ni huduma inayofuatilia na kuratibu 
miamala bila kuhitaji uingizaji upya wa taarifa. Mwaka 2019, miamala yenye thamani ya shilingi bilioni 551 ilifanikishwa 
kupitia huduma hii.

Ni mfumo wa kidijitali unaowezesha ukokotozi wa mkopo na utoaji wake huku ukiainisha historia ya mkopaji na uwezo 
wake wa kurejesha. Mfumo pia unahusisha menejimenti ya dhamana, uhalisi wa taarifa na uwiano wa mikopo isiyolipika.

Tumeendelea kuwarahisishia wateja wetu kwakuwawekea mfumo unaopokea malipo kutoka kwa wateja wao kupitia 
jukwaa letu.

Katika kutanua wigo wa bidhaa zetu, tuliendelea kuzindua huduma kwa wajasiriamali wadogo na wa kati ijulikanayo kama 
Mkopo wa Fanikiwa unaowaruhusu kukopa kati ya Shilingi laki 5 hadi Shilingi milioni 5. 
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UCS

Huduma za Kiteknolojia, Majukwaa na Programu za Kidijitali

Katika kufanikisha utekelezaji wa mkakati wetu wa huduma za kidijitali, Benki ya NMB ilizindua huduma kadhaa za kibenki 
zinazowafikia wateja wakati wowote (saa 24/7).

Miongoni mwake ni uzinduzi huduma zile zipatikanazo kupitia intaneti (NMB Direct) ikiwa ni maboresho ya programu (app) 
iliyokuwapo. NMB Direct ni huduma kwa ajili ya wateja wote; wadogo kwa wakubwa. Inawawezesha kufanya miamala na kupata 
huduma zinazopatikana katika tawi mfano mkopo wa biashara, huduma za kimataifa, maelekezo maalumu, ulipaji wa bili 
mbalimbali mtandaoni na uhamishaji wa fedha kwenda simu ya mkononi, benki au taasisi za fedha za kimataifa.

Kuisaidia Serikali kufanikisha malipo na ukusanyaji wa mapato yake, Benki ya NMB ilianzisha mfumo rahisi wa kupokea malipo ya 
bili mbalimbali za Serikali kupitia majukwaa ya kidijitali iliyonayo na hivi karibuni ikawezesha malipo ya bili za Serikali kufanywa 
kupitia mawakala wake waliopo maeneo tofauti nchini ambako kadi ya benki hutumika kufanikisha hilo kwa kila mteja aliyepewa 
namba ya malipo (control number). Huduma hii inakusudia kuongeza matumizi ya malipo yasiyotumia fedha taslimu.

Miundombinu ya Teknolojia na Usalama Mtandaoni

Katika kuchochea mapinduzi ya kidijitali, Benki iliendelea kuboresha miundombinu yake ikiwamo kituo chake cha data 
kinachofanikisha huduma kwa asilimia 99.99 kwa wateja pamoja na kusaidia utoaji wa huduma nyingine mpya zinazobuniwa. 

Benki iliongeza ufanishi katika operesheni zake mwaka 2019 kutokana na kutumia mfumo wa pamoja wa mawasiliano (Unified 
Communication System) kwenye matawi yake yote pamoja na ofisi za kanda hivyo kuwezesha mawasiliano baina ya wafanyakazi 
na wateja. Teknolojia pia imefanikisha kukidhi mahitaji ya wateja wanaopiga simu kwenye kituo chetu cha huduma kwa wateja.

Kupunguza gharama za uendeshaji lilikuwa ni lengo letu jingine kwa mwaka 2019 na Benki ilifanikisha hili kwa kiasi kikubwa 
baada ya kutumia miundombinu ya teknolojia iliyoboreshwa. 

Kutokana na kuibuka kwa matukio ya uvamizi wa majukwaa ya mtandaoni, usalama ni kipaumbele chetu muhimu. Mwaka 2019 
miundombinu ya ulinzi na usalama wa kidijitali ilikuwa na uwezo wa kung’amua na kuzuia uvamizi wa aina yoyote uliopangwa 
hivyo kuwahakikishia wateja wetu usalama wa taarifa zao kwa viwango vya kimataifa.

Kila mwaka, ukaguzi binafsi hufanywa kwenye 
miundombinu na mifumo iliyopo. Ukaguzi 
uliofanywa na Benki Kuu ya Tanzania pamoja na 
jaribio la kitaalamu lililofanywa na kampuni ya 
ukaguzi ya PwC iliongeza kujiamini kwetu katika 
suala la ulinzi wa taarifa za wateja wa Benki.
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5. 	 Mikopo 

Baada ya changamoto kadhaa ambazo Benki ilikabiliana nazo kuanzia mwaka 2016 hadi 2018 ikiwamo 
matumizi ya kanuni mpya ya kimataifa ya uwasilishaji hesabu za fedha, namba 9 (IFRS 9), mambo yameanza 
kubadilika kwa mikopo isiyolipika au yenye dalili hizo kupungua kwa mwaka 2019.

Idara ya mikopo kwa kushirikiana na wadau wengine ilitekeleza mikakati kadhaa yenye lengo la kuboresha 
ukusanyaji wa marejeshoi ya mikopo inayotolewa. Utekelezaji wa kanuni mpya za uhasibu (IFRS 9), 
uangalizi wa dhamana, uwiano wa amana na hatifungani/mikopo isiyolipika ni miongoni mwa hatua zilizosaidia kuboresha 
ufanisi wa eneo hili katika mwaka husika.

Ingawa uwiano wa mikopo isiyolipika na jumla ya mikopo yote uliongezeka kutoka asilimia 5.9 mwaka 2018 hadi asilimia 6.9 
mwaka 2019, bado ulikuwa chini ya wastani wa sekta nzima ambao ni asilimia 10.7 ila juu ya matakwa ya kisheria, ambayo ni 
asilimia 5. Ongezeko la uwiano huo unatokana na mwenendo wa soko kuanzia mwaka 2017 utoaji wa mikopo ulipopungua hasa 
ile ya wateja wakubwa zikiwamo kampuni. Hata hivyo, lengo lililopo ni kuhakikisha uwiano huo unashushwa mpaka chini ya 
asilimia 5.

Jukumu lililopo mbele yetu ni kuongeza ufanisi, kuboresha muundo wa mikopo inayotolewa, kusimamia na kuzingatia matakwa 
yote ya ukopeshaji pamoja na kutumia zaidi mifumo ya kidijitali kufanikisha biashara na malengo ya Benki.

Idara ya usimamizi wa mikopo yenye hali ngumu (SAM) imeboreshwa ili kukidhi mahitaji yaliyopo kwa kuongeza uelekeo wake 
kwa wateja wenye hali ngumu. Kutokana na hatua hiyo, mafanikio yameonekana katika ukusanyaji wa mikopo kwa wateja 
walioyumba kibiashara pamoja na madeni yasiyolipika kiasi cha kuvuka malengo ya mwaka uliotangulia kwa asilimia 21. 
Mabadiliko ya idara yalikamilika mwishoni mwa robo tatu ya mwaka 2019 na mikakati yote inakusudiwa kuboresha ufanisi wa 
mwaka 2020.

Idara yetu ya mikopo iliendelea kufanya vyema ikijikielekeza zaidi kwenye malengo yake ya kutoa mikopo mingi 
kadri iwezekanavyo, kuratibu na kusimamia ukopeshaji pamoja na ukusanyaji madeni yaliyopo.  

62%Idara inasimamia mikopo ya wateja wadogo ambayo ni asilimia

Mikopo iliyotolewa kwa waajiriwa imeonyesha ufanisi mkubwa katika mwaka husika ikilinganishwa na mwaka 
2018.

ya jumla ya mikopo yote inayotolewa na Benki. 
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6. 	 Taarifa ya Rasilimaliwatu

Majukwaa ya Kuwashirikisha Wafanyakazi maarufu kama SIKIKA Forums yalizinduliwa mwaka 2019 

kuziba pengo la kutokuwapo kwa chama cha umoja wa wafanyakazi. Majukwaa haya yametoa nafasi ya 

majadiliano kwa wafanyakazi ambao ni wanachama wa chama cha wafanyakazi na wasio wanachama. 

Vilevile yamewezesha mawasiliano kati ya wafanyakazi na menejimenti hivyo masuala ya watu na 

hata kiofisi kujadiliwa.  Changamoto na matatizo  mbalimbali ya kiutendaji pamoja na ya wafanyakazi 

yametatuliwa kwenye majukwaa haya hivyo kuweka mazingira mazuri ya kazi kwa watumishi wa Benki. 

Agosti 2019, Benki iliidhinisha kutumika kwa sera mpya za rasilimali watu baada ya menejimenti kuzipitia zilizokuwepo. 

Mabadiliko kadhaa yamefanywa kusisitiza ufanisi wa wafanyakazi kwa kuainisha maeneo ya kipaumbele yanayoinufaisha Benki 

pamoja na kuongeza uwajibikaji wa wafanyakazi pamoja na mameneja hivyo kuongeza faida ya Benki.  

Mwongozo wa saa za kazi uliidhinishwa na kuanza kutekelezwa katika mwaka 2019. Mwongozo huo unatoa maelekezo ya namna 

tofauti za utendaji wa wafanyakazi unaokidhi mahitaji yaliyopo kulingana na mabadiliko ya biashara yaliyopo huku yakiboresha 

ufanisi na faida ya Benki. Vilevile, utawawezesha wafanyakazi kupata muda wa kutosha kufanya mambo mengine baada ya 

majukumu ya kiofisi hivyo kuboresha utendaji wa kila mmoja.   

Katika jitihada za kuwajengea uwezo wafanyakazi wetu hasa wazawa na kuajiri wapya wenye sifa zinazohitajika, tulipunguza 

gharama za kuwatumia washauri elekezi katika Benki kwa kipindi hichi. Nafasi tano za washauri elekezi zilifutwa mwaka jana 

hivyo kuokoa gharama kwa kiasi kikubwa.

Aidha, katika kutekeleza mkakati wa Benki wa kuongoza kwa huduma za kibunifu, kuhamasisha matumizi ya teknolojia na kutoa 

mazingira wezeshi kwa wafanyakazi kukua kitaaluma, mafunzo ya uongozi yalitolewa kwa mameneja wote mwaka 2019. 

Utaratibu ufuatao uliwekwa kuhakikisha wafanyakazi wote wanakuwa na ujuzi, maarifa na uwezo unaohitajika, na vipawa vyao 

pamoja na kuhakikisha kurithishana majukumu kunaendelezwa kwa mfumo unaokubalika kukidhi malengo ya mfanyakazi 

pamoja na dira ya Benki:

•	 Utaratibu wa Kulinda Vipawa – kuwezesha na kufanikisha malengo ya Benki kwa kuwatambua, kuwashawishi, 

kuwaendeleza, kuwatumia kwa ufasaha zaidi na kuwabakiza wafanyakazi wenye uwezo wa ziada ndani ya Benki. Hii 

huokoa muda na kupunguza gharama za kuajiri wafanyakazi wapya.   

•	 Utaratibu wa Kurithishana Majukumu – kuimarisha na kuhamasisha maendeleo ya wafanyakazi na kuhakikisha nafasi 

nyeti haziathiriki hivyo kuiwezesha benki kufanikisha malengo yake.

•	 Utaratibu wa Kulinda Uwezo (Mwongozo wa Mtandao Matawi) – kuunganisha utendaji wa mfanyakazi mmoja mmoja 

na malengo ya Benki. Hii inasaidia kubaini na kuibua vipaji, uwezo wa ziada na juhudi za wafanyakazi katika utekelezaji 

wa majukumu yao kwa ufanisi mkubwa zaidi.

•	 Utaratibu wa Kuwakuza Wafanyakazi Wachanga – huu ni msingi muhimu katika maendeleo ya wafanyakazi wetu. 

Unatumika pale mfanyakazi anapotaka kulifahamu na kulijua kwa kina jambo fulani la kibiashara, majukumu ya kiofisi au 

kukuza uwezo wake binafsi wa kujiamini nk. Hii inaiwezesha Benki kuwa na wafanyakazi bora zaidi ambao watapandisha 

faida. 
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7. 	 Udhibiti wa Majanga 

Mwaka 2019 ulikuwa na mambo mengi katika idara ya udhibiti majanga. Mafanikio kadhaa yamepatikana 

katika kipindi hicho yaliyochangia kuongeza ukomavu wa mwongozo wa Benki kukabiliana na majanga 

(ERM). Mafanikio haya yalijumuisha yale ya mapato na yasiyo ya mapato lakini kubwa katika hayo ikiwa 

ni uzingatiaji wa maelekezo na matakwa ya mamlaka za udhibiti yaliyoongeza thamani kwa wadau 

wakiwamo wafanyakazi, wateja na wanahisa.

Yafuatayo ni miongoni mwa mafanikio yaliyojidhihirisha mwaka 2019:

Kuongeza ufanisi na matumizi ya teknolojia
1.	 Kukamilisha mradi wa kusimika kanuni za kimataifa za uwasilishaji hesabu za fedha (IFRS 9)

2.	 Kukamilisha ufungaji wa mfumo wa kudhibiti hatari za kiutendaji 

3.	 Kukamilisha ufungaji wa mfumo wa kudhibiti kughushi ambao hutambua na kuzuia miamala yoyote isiyofuata utaratibu

Kubainisha viashiria vya vihatarishi 

1.	 Kubainisha viashiria vya vihatarishi

2.	 Kuongeza upimaji wa ukwasi wa benki kutoka mara moja mpaka mara mbili kwa mwaka ili kujiridhisha namwenendo uliopo 

3.	 Mwaka 2019 yalifanyika mapitio ya uwezo wa kuhimili vihatarishi kwa ushirikiano wa karibu na bodi ya wakurugenzi, 

meneimenti na wakuu wa idara yaliyosaidia kuboresha uhimilivu na uratibu wa vitarishi	

4.	 Idara ya udhibiti majanga pia iliendesha mafunzo kwa wafanyakazi wa makao makuu pamoja na waliopo katika matawi ili 

kuongeza uelewa hivyo kupunguza uwezekano wa Benki kupata hasara

Kuboresha utawala na Malengo ya Benki

1.	 Mapitio ya mwongozo wa utawala wa Benki yamesaidia kuongeza ufanisi, kupunguza kujirudia na kuingiliana kwa 

majukumu kati ya kamati za utawala na kutoa uwezo wa kufanya uamuzi kwa mameneja kila inapowezekana. Mwongozo 

mpya uliidhinishwa na kuridhiwa

2.	 Eneo jingine la kipaumbele kwa mwaka 2019 lilikuwa uzingatiaji wa misingi ya utendaji kwa wafanyakazi wote wa Benki 

ya NMB pamoja na sera ya biashara na hatua za ndani.  Jitihada zinaendelea kuimarisha utoaji wa taarifa nyeti zinazoweza 

kuathiri utendaji wa Benki bila mtoa taarifa kufahamika ikiwa ni sehemu ya Mkakati wa TOKOMEZA unaolenga kukabiliana 

na udanganyifu wowote unaoweza kufanywa

3.	 Mafunzo kwa wafanyakazi ni eneo jingine lililopewa kipaumbele mwaka 2019. Ufanisi uliongezeka kutokana n amaboresho 

yaliyofanywa
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Kuboresha uzingatiaji wa kanuni

Uzingatiaji wa kanuni ni suala linalopewa uzito wa juu na Benki. Mwaka 2019 haukuwa tofauti, tulizingatia na kuhakikisha kanuni 

zote zinatekelezwa kama inavyotakiwa. Hii ilikuwa kwa kanuni za ndani hata kimataifa. Mafanikio kadhaa yalijidhihirika katika 

eneo hili ikiwamo:

1.	 Utekelezaji wa masharti ya uhitaji wa ulinzi wa takwimu ya Umoja wa Ulaya (GDPR) – ambao ni mradi wa Benki ya NMB 

kukidhi mahitaji ya wateja wake binafsi na kampuni zilizopo kwenye umoja huo.

2.	 Kukidhi vigezo vya benki wabia wetu wanaitambua Volcker Rule kwa kuzingatia mahitaji ya TOTUS

3.	 Utekelezaji kwa wakati wa mabadiliko ya kanuni zaidi ya 15 yaliyofanywa ndani ya mwaka 2019. Hatua za ziada pia 

zilichukuliwa katika utambuzi wa wateja wetu (KYC) ili kupunguza vitaharishi vinavyosababishwa na wateja na wasio wateja 

pamoja na wadau wengine wanaokuja kupata taarifa na huduma mbalimbali.
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8. 	 Ukaguzi wa Ndani 

Majukumu 

Idara ya ukaguzi wa ndani (IAF) inayo maeneo mawili ya kuripoti taarifa za utendaji wake; kwanza ni 

kwa Bodi ya Wakurugenzi na pili kwa mkurugenzi mtendaji. Idara inaongozwa na mkaguzi mkuu wa 

ndani anayesaidiwa na wakaguzi wengine 34. Idara inao wataalamu wenye uwezo na uzoefu tofauti 

wanaotofautiana kwa umri, elimu na jinsia. Idara inaisaidia Benki ya NMB kufikia malengo yake kwa 

kutekeleza majukumu yake kwa uhuru hivyo kuboresha ufanisi unaohitajika, uzingatiaji wa utaratibu 

uliowekwa na masuala ya utawala na uongozi. Idara inatoa uhakika na ushauri kwa Bodi ya wakurugenzi 

pamoja na uongozi wa juu wa benki kutokana na ukaguzi inaofanya kila wakati na usimamizi wa utaratibu wa biashara kama 

inavyohitajika. 

Malengo ya Ukaguzi wa Ndani

Malengo ya idara ya ukaguzi wa ndani wa benki ya NMB ni kulinda na kukuza masilahi ya Benki kwa kutoa uhakika wa kitaalamu 

juu ya vihatarishi vinavyoweza kusababisha athari na kushauri hatua za kuchukua na kupendekeza namna ya kukabiliana na 

hatari zilizopo.

Utendaji wa Idara ya Ukaguzi wa Ndani mwaka 2019

Ukaguzi wa ndani wa Benki ya NMB unatumia mfumo wa kutathmini vihatarishi vilivyopo hivyo mkakati na mpango kazi wake 

wa mwaka hujielekeza katika kuangalia hatari zilizopo. Mpango kazi wa ukaguzi wa ndani huzingatia matokeo ya tathmini ya 

vihatarishi, matarajio ya wadau muhimu, mpango mkakati wa biashara wa Benki ya NMB, hatari za biashara zinazoweza kujitokeza 

na mahitaji ya kikanuni. Vilevile, mpango huo hutoa fursa ya kuzishughulikia hatari zozote zinazoweza kujitokeza kuhakikisha 

mipango iliyopo inatekelezwa kama ilivyopangwa.

Mwaka 2019 Idara ya Ukaguzi wa Ndani ilitekeleza majukumu yake kulingana na Mpango wa Ukaguzi wa Mwaka ulioridhiwa 

na kuthibitishwa na Bodi ya Wakurugenzi ukizingatia vigezo vya kitaaluma vya kimataifa vinavyotolewa na Taasisi ya Wakaguzi 

wa Ndani (IIA). Idara ilitoa ripoti ya maenedeleo ya utekeleza wa mpango wa mwaka wa ukaguzi kwa Bodi ya Wakurugenzi na 

Benki Kuu ya Tanzania (BOT) na masuala muhimu yaliyobainika katika kila robo ya mwaka.  Idara iliendelea kutumia teknolojia 

na mbinu za kutathmini takwimu katika utekelezaji wa majukumu yake ili kutoa taarifa za kina na zinazoendana na wakati kwa 

Bodi ya Wakurugenzi na menejimenti. Idara ilihakikisha inasimamia na kuhakikisha utaratibu uliowekwa unafuatwa na kila 

anayehusika katika mnyororo wa majukumu ndani ya Benki.  Mpango mzima wa ukaguzi wa ndani ulitekelezwa kwa mwaka 

2019 kama ulivyokusudiwa na idara ilitoa ushauri wa mambo muhimu ya kuzingatiwa na kuboreshwa kwa Bodi ya Wakurugenzi 

na menejimenti.

Muhtasari wa utambuzi wa Uchambuzi wa Kitakwimu

1.   Taarifa za mteja (KYC)

•     Ni lazima kupata taarifa za kina za kila mteja

2.  Ukokotozi wa mapato

•    Ukusanyaji wa madeni yasiyolipika 

3.   Kuzingatia utaratibu

•     Kuboresha utaratibu ili kuongeza ufanisi
•     Kubaini miamala inayokiuka utaratibu

4.    Ukokotozi wa kodi 

•     Kuwezesha ukokotozi wa kodi 

5.   Uhamishaji fedha

•    Kuzingatia kanuni 
•    Ukusanyaji mapato

TZS
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9. 	 Masoko  

Idara ya masoko inalo jukumu la kuhakikisha inasimamia na kutekeleza mipango ya mauzo iliyowekwa 

kulinganana na malengo ya biashara ya Benki ya NMB kuhakikisha inakuza amana za wateja, inaongeza 

mapato na kuimarisha ufanisi wake. Haya yote yanawezekana kwa kujielekeza kwenye maeneo mahsusi 

kama vile kuendesha na kufanikisha kampeni za mauzo, kuwashirikisha wateja na kupeleka vifaa na 

nyenzo muhimu zinazohitajika kwenye matawi yote ya Benki na vituo vyote vya kuhudumia wateja.

Idara ya masoko inasimamia na kuhakikisha nembo ya Benki ya NMB inatambulika na kulindwa itakiwavyo 

katika soko la fedha Tanzania linalokua vizuri kwa kukidhi matarajio ya wateja kupitia huduma za kibunifu 

wa kidijitali. Nembo ya Benki ya NMB imebadilika kutoka kufanikisha malipo mpaka kuwa taasisi ya biashara inayotoa huduma za 

fedha zenye viwango bora huku ikiwaruhusu wateja wake kupata huduma kwa teknolojia za aina tofauti. 

Miongoni mwa malengo ya nembo ya Benki ni kuongeza uwepo wake kwa wateja kuitambua kirahisi na kuwa chaguo lao la 

kwanza kila wanapofikiria huduma za fedha iwe kupitia matawi yetu, mawakala, vituo vya mauzo vilivyopo maeneo tofauti 

mfano kwenye viwanja vya ndege na mipakani.   Tunaendele akuboresha muonekano wa matawi yetu kwa kufanya ukaguzi wa 

mara kwa mara na kuhakikisha nembo ya Benki inakidhi viwango.

Mwaka 2019 idara iliendelea kutafuta majukwaa ya kuuza huduma zetu na kuiunganisha benki na wateja tofauti. Miongoni 

mwa mambo muhimu yaliyofanywa ni kutoa semina na mafunzo kwa wajasiriamali wadogo na wa kati, wachimnbaji wadogo na 

mawakala wetu waliopo katika mikoa mbalimbali nchini.  Majukwaa haya yalitupa fursa ya kupokea mrejesho kutoka kwa wateja 

na kujifunza changamoto walizonazo hivyo kutuwezesha kuboresha huduma zetu.

LIPA 

Floti Fasta (Mkopo wa Wakala): Mawakala wote wa Benki ya NMB 

nchini wanaruhusiwa kukopa salio kupitia simu zao za mkononi 

litakalowawezsha kuendelea kutoa huduma kwa wateja.

Ukusanyaji Mapato ya Serikali (Lipa Ulipo): Idara ilitoa elimu na 

hamasa kwa wateja kutumia mifumo tofauti ya Benki ya NMB kufanya 

malipo serikalini. 

Kwa kutumia huduma zetu, mteja anaweza kulipa 

kwa urahisi kupitiaLIPA 
kodi kodi ya ardhi 

na majengo
Uhamiaji ushuru wa mazao 

ya kilimo

NMB MkononiNMB Wakala
NMB Direct

(Internet Banking)

Floti Fasta

Kampeni muhimu zilizozinduliwa mwaka 2019
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MastaBoda: Kwa kushirikiana na kampuni ya Mastercard inayotoa huduma 

mbalimbali za malipo, ziliboreshwa na kumwezesha abiria wa bodaboda 

kumlipa dereva kupitia simu ya mkononi hivyo kuhamasisha matumizi ya 

malipo ya kidijitali kwa kundi hilo.

Hati Fungani ya NMB: Benki ya NMB ilikuwa na mkakati wa kupata walau 

shilingi bilioni 25 ili kuimarisha operesheni zake na ikapewa kibali cha kuuza 

amana ya shilingi bilioni 15 na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Amana 

(CMSA). Idara iliendesha kampeni ya mauzo ya hati fungani hizo kupitia 

vyombo mbalimbali vya habari pamoja na matawi yetu iliyofanikisha 

kupokea maombi 2,303 yenye thamani ya shilingi bilioni 83.3 hivyo kuzidi 

lengo kwa asilimia 333.

Over & Beyond

Maombi

 2,303
Bilioni

TZS 83.3

Mkopo wa Afya (Afya Loan): Kwa kushirikiana na Medical Credit Fund, 

Benki ilizindua mkopo wa afya kwa ajili ya taasisi zinazotoa huduma za afya 

kuziwezesha kupata mtaji wa mpaka shilingi bilioni 5.

KAMILIKA WITH 

AFYA LOAN

NMB Mkononi:  Mwaka 2019 Benki iliboresha huduma yake kupitia simu za 

mkononi kwa kuifanya iwe rahisi na rafiki kutumia. Iliibadilisha kutoka NMB 

Mobile na kuwa NMB Mkononi. Maboresho hayo yalifanyika sambamba na 

kampeni kubwa ya hamasa kwa wateja kutumia huduma hizo kupitia ismu 

zao za kawaida pamoja na zile za kisasa.
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Uwajibikaji 
wa kampuni 
katika Jamii
Kwa ushirikiano uliopo wenye nguvu na 
ulioimarishwa wenye kuleta matokeo 
ndani na nje ya benki, umepelekea 
kuonekana kwa mipango endelevu 
mingi ya kwanza.
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Mwaka 2019, tulijikita zaidi kwenye programu za elimu ambazo zilikuwa na mchango mkubwa kwa shule za msingi na sekondari 

kwa kusadia kupunguza uhaba wa madawati na uboreshaji wa maabara. Wanafunzi wenye ulemavu waliwezeshwa kwa vifaa vya 

kujifunzia ikiwa ni miongoni mwa mikakati yetu ya kuweka mazingira rafiki ya kujifunzia na kuhamasisha haki sawa ya kupata 

elimu.

Mafanikio ya Mwaka 2019

•	 Zaidi ya shilingi bilioni 1 zilitolewa na kutumika kutengeneza zaidi ya madawati 12,000 yaliyosambazwa katika shule 

207 za msingi na sekondari na kuwanufaisha zaidi ya wanafunzi 49,000 nchini kote

•	 Kuboresha maabara kwa kuweka stuli na mfumo wa gesi kwenye sekondari 9 nchini

•	 Tulisaidia ujenzi wa madarasa 165 mpaka kuezeka

UWAJIBIKAJI WA KAMPUNI KATIKA JAMII

Maelezo ya Jumla

Wajibu wetu kwa jamii ulizidi kuongezeka kwa kuyahudumia makundi tofauti ya Watanzania. Tumeainisha na kuunganisha 

mipango na hatua zote za utoaji wa misaada kwa jamii kwenye operesheni zetu. Mwaka 2019 Kamati ya Wajibu kwa Jamii ilipitisha 

na kuidhinisha mwongozo na masharti yatakayosaidia kuboresha uwajibikaji wetu kwa jamii inayotuzunguka na kuhakikisha 

jitihada zetu zinaoana na malengo mkakati ya Benki.

Kwa miaka kadhaa sasa, mtazamo na namna tunavyoshirikiana na jamii imebadilika kadri biashara yetu inavyokua. Leo hii 

utaratibu wetu unajielekeza katika tathmini ya kina, ushirikishaji wa wadau na jamii tunayoihudumia, mkakati ambao mwisho 

wake unaongeza thamani ya biashara yetu.

Kamati ya Wajibu kwa Jamii imeongeza idadi ya wajumbe ili kuhakikisha inakuwa na uwakilishi wenye taaluma na uzoefu tofauti 

kujadili mahitaji ya jamii inayotuzunguka. Kamati inaendelea kupitia na kuboresha mipango yake kuhakikisha inaendana na sera, 

malengo na mkakati wa Benki ya NMB katika kuihudumia jamii.

Katika utekelezaji wa wajibu wetu kwa jamii, tumejikita zaidi katika maeneo matatu ya kipaumbele  ambayo ni elimu, afya na 

huduma jumuishi za fedha na huwa tunatenga asilimia 1 ya faida ya Benki  baada ya kodi kwa ajili hiyo. Kila tunachokifanya huwa 

tunalenga kuhakikisha kinaongeza thamani kwenye jamii husika na kuonesha uendelevu wa malengo yetu.

 

Vipaumbele vya mwaka 2019

Tunashirikiana vyema na Serikali pamoja na jamii kwa ujumla kwa kujihusisha kwenye masuala yanayogusa uchumi na mambo 

mengine ya kijamii ila yanayoyowagusa watu wengi zaidi. Malengo yetu ni kuimarisha ufanisi na kuongeza tija katika maeneo 

matatu ya kipaumbele; huduma jumuishi za fedha, elimu na afya. 

ELIMU

Lengo Kuu: Kusaidia kuimarisha mazingira ya kujifunza na kufundishia ili watoto wapate elimu 
iliyokusudiwa na wafurahie kuwepo shuleni kufanikisha malengo yao ya baadaye pamoja na ndoto zao.

AFYA
Lengo Kuu: Kuhakikisha vifaa tiba vipo kwa ajili ya wateja wetu, wadau na jamii kwa ujumla kwa kutoa 
vitanda vya wodini, vitanda vya kujifungulia na vifaa vingine muhimu kwa utabibu.
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Utoaji wa huduma za afya Tanzania ni suala linalofanywa kwa ushirikiano hivyo ni wajibu wa Benki kushirikiana na Serikali 

kuboresha sekta hii kwa kuimarisha huduma zinazotolewa. Tukiwa mbia makini wa Serikali, Benki ya NMB wakati wote inaamini 

katika kugusa na kubadili maisha ya wananchi kwa kutoa vitanda vya wagonjwa wodini, vitanda vya kujifungulia na vifaatiba kwa 

hospitali na vituo vya afya vyenye upungufu hasa maeneo ya vijijini kwenye watu wengi zaidi.

Mafanikio ya Mwaka 2019

•	 Zaidi ya shilingi milioni 210 zilitumika kununua vitanda 42 vya wagonjwa na kujifungulia kwa ajili ya hospitali 42

•	 Shilingi milioni 45 zilitumika kununua vitanda 5 vya Idara ya Wagonjwa Mahututi (ICU) ya idara ya watoto ya 

Hospitali ya Taifa Muhimbili na vitanda 10 vya wagonjwa kwa Hospitali ya  Mloganzila

•	 Jozi 5 za vifaa vya matibabu ya moyo kwa watoto zilitolewa kwa familia masikini zilizokuwa zinasubiri upasuaji wa 

moyo katika Taasisi ya Moyo ya jakaya Kikwete (JKCI)

HUDUMA ZA FEDHA  
Lengo Kuu: Kuongeza elimu na taaluma ya masuala ya fedha na kujenga tabia na kuhamasisha 
umuhimu wa kutunza akiba kwa watoto/vijana tangu wakiwa wadogo ili kufanikisha malengo yao ya 
kiuchumi kupitia programu ya wajibu.

KOMPYUTA

Katika zama hizi za sayansi na teknolojia, taasisi za Serikali zinajielekeza kubadilisha mifumo yao ya huduma kuwa ya kidijitali 

kwa kutumia kompyuta zaidi. Kutokana na uhusiano mzuri uliopo kati ya Benki na Serikali pamoja na taasisi zake, Benki ilitoa 

kompyuta 40 kwa Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi pamoja na Wizara ya ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na 

Serikali za Mitaa ili kuboresha utoaji huduma kwa wananchi, kuongeza tija ya kazi na  ufanisi zaidi. Hata hivyo, tunaendelea kutoa 

kompyuta kwa shule za msingi na sekondari katika jitihada za kuimarisha mazingira ya kujifunza masomo ya Tehama kwa shule 

tulizoziahidi.

Huduma jumuishi za fedha ni miongoni mwa vipaumbele vya Serikali pamoja Benki pia kama ilivyoainishwa kwenye Mpango 

wa Taifa wa miaka mitano wa Elimu ya Fedha (2018-2022) wenye lengo la kuhamasisha uchumi wa viwanda, kuboresha maisha 

ya wananchi na familia zao, na kuongeza fursa za uwekezaji utakaosaidia kukuza uchumi. Benki ya NMB sio tu inaendelea kutoa 

elimu ya fedha huduma jumuishi kupitia warsha za Jifunze, Jipange na Wajibika zinazohamasisha matumizi ya bidhaa na huduma 

za Wajibu (zinazojumuisha Akaunti ya Mtoto, Akaunti ya Chipukizi na  Akaunti ya Mwanachuo) ila inajenga msingi imara wa 

kifedha kwa wateja wake kwa kuhamasisha huduma za fedha kulingana na makundi yao.

Mafanikio ya Mwaka 2019

	 Tangu ilipozinduliwa mpaka leo, programu ya Wajibu imeshawafikiwa vijana zaidi ya 60,000 nchini kote, zaidi 

ya wawezeshaji 600 wamesaini na kuridhia kuwa wawezeshaji wa Wajibu ili kufikisha elimu shule za msingi na 

sekondari.

Shughuli zifuatazo zilitekelezwa mwaka 2019:

•	 Maonesho ya Sabasaba: Benki ilishiriki kwenye Maonesho ya Kimataifa ya Biashara ya Sabasaba ambako kulikuwa na eneo 

maalumu la kutoa elimu ya huduma za fedha chini ya programu ya wajibu kwa watoto, wazazi na walezi waliotembelea 

banda letu na kupata fursa ya kufungua Akaunti ya Mtoto  na Akaunti ya Chipukizi bure kwa vijana.  

•	 Huduma Jumuishi kwa Wote: Benki ya NMB inaendelea  kuhakikisha huduma na bidhaa zake zinawafikia na kupatikana 

kwa makundi yote ya wateja waliopo kwenye jamii bila kujali historia zao za kiuchumi. Kwa sasa Benki inaandaa mwongozo 

wa huduma utakaowawezesha wateja kufanya uamuzi sahihi wa kutunza, kuwekeza na kuzitumia fedha zao wakiwa na 

taarifa muhimu wanazozihitaji.
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Kiini cha Benki Bora!

•	 Kampeni ya Wajibu kwa Jamii:  Tangu mwaka 2015 mpaka leo, Benki ya NMB imewekeza zaidi ya shilingi billioni 4  kwenye 

miradi ya kuisaidia jamii hasa kwenye sekta ya elimu, afya, huduma jumuishi za fedha na kuzisaidia jamii zilizokumbwa na 

maafa kutokana na majanga ya asili. Mwishoni mwa mwaka 2019, kampeni ya Uwajibikaji kwa Jamii ilizinduliwa kwa lengo 

la kuwajuza wadau wa ndani na nje kuhusu tulichokifanya kuchangia mabadiliko kwenye jamii, kuelimisha kuhusu shughuli 

za wajibu wetu kwa jamii ili kuongeza uelewa wa masuala ya kifedha. 

Kusaidia Waliokumbwa na Majanga ya Asili

Mwaka 2019, Benki ya NMB ilizisaidia familia zilizoathirika baada ya lori kubeba mafuta kulipuka mjini 
Morogoro kwa kugawa magodoro, mashuka, glovu, mablanketi na dawa kwa ajili ya majeruhi. 

Kwa kushirikiana na mbia wetu katika kuyakabili majanga ya asili, (Taasisi ya SUKOS) tulitoa matenti kwa waathirika wa mafuriko 
yaliyotokea  Sumbawanga na Tanga, matenti mengine yalitolewa kwa wagonjwa wa kipindupindu kilichotokea jijini Dar es 
Salaam na kulazwa Hospitali ya Mnazi Mmoja na Amana.

Taasisi ya SUKOS – Shirika lisilo la kiserikali linalosaidia jamii hujielekeza kwa jamii zilizokumbwa na majanga ya asili nchini likiwa 
na wataalamu waliobobea katika eneo hilo na kuzipa msaada unaostahili. Tofauti na mashirika mengine ambayo husaidia pindi 
janga linapotokea, Taasisi SUKOS huendelea kujitoa kipindi kirefu zaidi baada ya janga husika kutokea ikishirikiana na jamii 
kujipanga, kujiandaa na kukabiliana na hali kama hiyo iwapo itajirudia.

Lengo la kufanya hivyo ni kuboresha mazingira na maisha kwa kupunguza vihatarishi vinavyowazunguka wananchi na madhara 
yake kwao na mali walizonazo. Jumla ya shilingi milioni  90  zilitumika kuzisaidia jamii zilizoathirika kwa kuzishika mkono kwa 
namna tofauti.

Ushiriki wa Wafanyakazi 

Ushiriki wa wafanyakazi katika programu za kuisaidia jamii umeongezeka maradufu ukichangiwa zaidi na ari waliyonayo kutaka 
kupunguza changamoto na kero zilizopo kwenye jamii inayowazunguka na wanayoihudumia. Ni muhimu 
sana kwa wafanyakazi wetu kuwa jirani na jamii na kujenga uhusiano mwema.

Wafanyakazi walijitoa kwa namna tofauti ikiwamo misaada waliyochanga kwenye maadhimisho ya Wiki ya 
Huduma kwa Mteja, kutembelea vituo vya watoto yatima, wazee na wasiojiweza, mradi wa SANDUKU LA 
KUJITOLEA  ambao ulikuwa ni sehemu ya juhudi za Idara ya Wajibu wa Kampuni kwa Jamii, michango ya 
wafanyakazi wa Benki ya NMB, jumla ya shilingi milioni 400 zilichangwa na wafanyakazi walioshiriki.

Wafanyakazi pia walishiriki katika kujitolea damu katika maeneo tofauti nchini kwa wagonjwa waliopo na watakaokuwapo 
hospitalini. Hii ilikuwa katika kuunga mkono juhudi za kusaidia mahitaji makubwa ya damu yaliyojitokeza katika Hospitali ya 
Mloganzila, Hospitali ya Bugando na Hospitali ya Ocean Road. Jumla ya lita 204 zilitolewa na wafanyakazi wa Benki ya NMB 
kusaidia kuokoa maisha ya maelfu ya wagonjwa wenye uhitaji.

Kupitia programu zetu za uwajibikaji wa kampuni kwa Umma, tumejikita kuhakikisha tunasaidia kubadilisha maisha ya jamii kwa 
kushirikiana na wadau wengine muhimu, kuwajibika na kuwa na mtazamo wa mbali na kufanya yaliyo sahihi. 

Tunajivunia juhudi zilizofanyika mpaka leo na tunatarajia kufanya mengi yatakayosaidia kuimarisha uhusiano wetu na jamii siku 

zijazo kwa kuendeleza tulipoishia kadri biashara yetu inavyozidikukua.
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Utawala Bora
Tukiwa Benki kubwa nchini Tanzania, 
tunaonyesha viwango vya juu zaidi 
vya Utawala bora wa Kampuni 
katika Benki yetu. Tukiwa na Bodi ya 
Wakurugenzi bora na kamati zake 
zote kama zilizopendekezwa, Benki 
inafuata mahitaji yote ya kisheria.
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Kiini cha Benki Bora!

Benki ya NMB inaongozwa na misingi yake ya maadili na dhamira yake ya kuwa mtoaji wa huduma za kifedha anayetegemewa 
katika maeneo ya mijini na vijijini Tanzania. Hivyo mfumo makini wa kudhibiti majanga unahitajika kufanikisha haya yote.

Mkakati wa Benki ya NMB kudhibiti majanga umeelekezwa katika maeneo makuu manne ambayo yanajumuisha:

1	 Kuilinda nembo ya Benki, heshima yake katika jamii na kuendeleza biashara yake.

2	 Kuhakikisha inapata faida na inakuwa wakati wote 

3	 Kulinda uwiano madhubuti wa mizania 

4	 Kuzingatia masharti na mahitaji yote ya mamlaka za usimamizi za ndani na kimataifa.

Faida baada ya kodi iliongezeka mwaka 2019 ikilinganishwa na mwaka uliopita. Tathmini ya ufanisi wa Benki mwaka 2019 
inaonyesha kulikuwa na uwiano mzuri wa ukwasi zaidi ya mahitaji ya mamlaka za udhibiti pamoja na mwongozo wa ndani. Ufanisi 
katika uwiano ulikuwa mzuri na ndani ya wastani wa sekta ya fedha nchini. Kwa mwaka 2019, uwiano wa mali za Benki na mikopo 
chechefu ulipanda kutoka asilimia 5.9 mwaka 2018 hadi asilimia 6.7. Mwenendo huu ulichangiwa na vitu vingi vitakavyojadiliwa 
hapo baadaye pamoja na maeneo mengine ya ripoti hii.

NMB inatumia mfumo wa kitaasisi wa kukabili majanga yanayoweza kujitokeza (ERM) kuisaidia kufanikisha malengo iliyojiwekea 
huku ikihakikisha majanga na vihatarishi vya aina yoyote yapo kwenye viwango vinavyokubalika na vinavyovumilika kama 
vilivyoainishwa kwenye waraka wa uhimilivu wa majanga wa Benki. Mwongozo wa Uhimilivu wa benki ya NMB umezingatia 
na unatekeleza mpango mkakati wa muda wa kati wa Benki. Unatumika kuunganisha mawazo na matendo ya menejimenti na 
wafanyakazi katika utekelezaji wa operesheni za Benki kuhakikisha hayavuki kiwango cha mwisho cha vihatarishi vinavyoweza 
kusababisha hasara kwa Benki. Waraka huu hutoa muongozo wa kuepuka hasara inayoweza kujitokeza na si udhibiti kamili kwa 
shughuli zinazofanywa na wafanyakazi kufanikisha malengo ya Benki.

Afisa Mkuu wa Udhibiti Majanga na Uratibu (CRCO) wa NMB ana jukumu la kuhakikisha mfumo wetu wa kitaasisi wa kudhibiti 
majanga unasimamiwa na kutekelezwa. Mafanikio makubwa ya Benki kwa mwaka 2019 katika kipengele hiki yanajumuisha 
tuzo ya Cheti cha Volcker kinachotolewa na TOTUS, kukamilishwa kwa Mradi wa Ulinzi na Usalama wa Taarifa kukidhi matakwa 
ya Jumuiya ya Ulaya za usalama wa taarifa za watu na taasisi pamoja na Cheti cha FATCA tulichopata kwa awamu nyingine. 
Mafanikio mengine ya mwaka 2019 yameorodheshwa kwenye sura nyingine za ripoti hii.

Aina za Majanga ya Benki

Benki ya NMB inatambua hatari ya biashara ni kitu chochote kinachotokana na shughuli za ndani au za hapo baadaye au kutoka 
nje ambacho kitakuwa na madhara kwenye shughuli za Benki. Dhana nzima ya majanga inaanzia kwenye uwezekano wa kutokea 
kwa kihatarishi na kuathiri mtokeo yaliyotarajiwa, mtaji au thamani ya Benki. Aina kuu za majanga au vihatarishi vya NMB ni 
vile vilivyoainishwa kwenye mwongozo wa Benki Kuu ya Tanzania wa mwaka 2010 ambavyo hujumuisha yanayohusiana na 
uendeshaji, mikopo, ukwasi, masoko, ithibati (Compliance Risk) na mikakati kama aina kuu. Jedwali lifuatalo linaainisha aina za 
majanga na namna ya kukabiliana nayo.

TAARIFA YA UDHIBITI HATARI

Udhibiti Majanga
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Aina ya Janga/Kihatarishi Maelezo ya Janga/Kihatarishi Mkakati wa Kukabili Janga Husika

Vihatarishi vya Mkopo
Hii ni hatari kwamba mkopaji 
atashindwa kutekeleza wajibu 
wake wa kurejesha kiasi chote 
cha mkopo alioomba pamoja na 
riba yake kama ilivyokubaliwa 
kwenye mkataba na kwamba 
dhamana aliyoiweka haitotosha 
kurudisha gharama zote na kufidia 
deni lililopo. Hatari ya mkopo 
inajumuisha pia uzingatiaji, sekta 
zinazokopeshwa pamoja na ulipaji 
wa deni husika.

NMB ilikabiliana na changamoto kadhaa 
zinazotokana na Hatari ya Mkopo mwaka 2019 
ambazo mpaka mwisho wa mwaka zilichangia 
ongezeko la uwiano wa mikopo chechefu 
kutoka asilimia 5.9 mwaka uliotangulia 
hadi asilimia 6.7. Hata hivyo, Benki ya NMB 
inao uwiano mzuri wa mikopo inayotoa 
kwa sekta na wateja tofauti hivyo kuwa na 
kiwango kidogo cha hatari inayoweza kuathiri 
huduma zake. Ukopeshaji unaofanywa kwa 
umma umejielekeza zaidi kwa wafanyakazi 
wanaolipwa kila mwezi huku kukiwa na 
ongezeko la mikopo inayotolewa kwa 
kampuni kubwa, za kati na ndogo pia zenye 
viashiria vya hatari kiwango kidogo mpaka 
cha kati. Uwiano wa mikopo chechefu wa 
Benki ya NMB kwa mwaka 2019 ulizidi asilimia 
5 inayopendekezwa na Benki Kuu ya Tanzania 
kutokana na changamoto zilizojitokeza 
katika urejeshaji wa mikopo iliyochukuliwa 
kwa baadhi ya kampuni kubwa na za kati 
zilizokopa kutoka kwetu. Hata hivyo, kiasi cha 
mikopo chechefu kwa mwaka 2019 kilipungua 
kikilinganishwa na cha mwaka uliopita 
(Shilingi bilioni 100.4 dhidi ya shilingi bilioni 
137.3 za mwaka uliotangulia). Hii ilitokana na 
ukweli kwamba Benki ilihakikisha inajielekeza 
kwenye mikopo yenye dhamana zaidi mwaka 
2019 iliyosaidia kupunguza tengo la mikopo 
isiyolipika kulingana na Kanuni za Uhasibu za 
Kimataifa namba 9 (IFRS 9). 

Ukopeshaji makini ni jukumu la benki yoyote yenye malengo.Hii 
inamaanisha kumzingatia kila mteja na uwezo wake wa kulipa deni 
lake kwa muda mrefu bila kukwama.

Kwa miaka ya hivi karibuni, NMB imebuni na kuanzisha mifumo 
makini zaidi ya kukopesha ikiwamo kufanya tathmini ya mteja 
kwa njia ya kielektroniki na kuweka kituo kikuu chaukopeshaji. 
Urejeshaji umeimarika. Kupitia kitengo chake maalumu cha mali, 
NMB inashirikiana kwa ukaribu na wateja wake wanaokabiliwa na 
changamoto za kiuchumi kwa kuzingatia muongozo wa ndani wa 
Benki na kanuni za serikali zilizopo.

Usimamizi wa mikopo na hughuli zote shirikishi zimeimarishwa miaka 
ya hivi karibuni. Waraka wa tathmini ya vihatarishi na mwongozo wa 
ukopeshaji wenye hatua tofauti za uthibitishaji kwa mikopo yenye 
ukubwa na mnyumbuliko tofauti huongoza utoaji mikopo wa Benki.

Ngazi ya mwisho kabisa ya uidhinishaji wa mikopo ni kamati ya mikopo 
ya bodi ya wakurugenzi na kamati nyingine zilizopo zinazopitia na 
kuidhinisha mikopo midogo. Matawi yameruhusiwa kutoa mikopo 
mpaka ukomo fulani.

Vihatarishi vya Uendeshaji
Hatari ya kupata hasara kutokana 
na uzembe wa usimamizi wa ndani 
au mazoea, makosa ya kibinadamu, 
makosa ya kimfumo, au kutokana 
na sababu za nje. Hatari za 
uendeshaji pia zinahusisha 
masuala ya kisheria na habari 
(hatari ya kupata hasara kutokana 
na kutokuwa na ulinzi madhubiti 
wa taarifa za mteja, usahihi wa 
taarifa husika, na ufikiwaji wa 
taarifa hizo).

Udhibiti wa majanga ya kiutendaji ndani
ya NMB upo vizuri. Majanga haya hutokea 
kwenye biashara za aina zote. Ni ngumu 
na haiwezekani kuondoa vihatarishi vyote. 
Malengo ya NMB ni kupunguza uwezekano 
wa majanga haya kutokea kwenye operesheni 
zake kwa kuweka mikakati madhubuti, kufanya 
tathmini za mara kwa mara za majanga na 
masoko. Hasara ndogo ndogo haziepukiki 
kwenye utendaji wa kila siku. Benki inachukua 
tahadhari muhimu kuhakikisha hasara kubwa 
hazitokei na kufanya kila iwezalo kuwaepusha
wateja wake na athari zinazoweza kuwagusa 
kwa namna moja au nyingine.

Inapotokea tukio la hasara ya utendaji 
limetokea, NMB mara zote huhakikisha 
imekata bima itakayoipunguza kwa kiasi 
fulani. Kutokana na maendeleo ya teknolojia 
duaniani yaliyochangia huduma nyingi 
kutolewa kidijitali, NMB inachukua hatua 
za makusudi kukabiliana na uvamizi wa 
mtandaoni. Kukabiliana na uvamizi wa 
mtandaoni, wafanyakazi wa NMB wamejiandaa 
wakati wote. Uhamasishaji wa kuelimisha 
hufanyika kwa  wafanyakazi na wateja. 
Uimarishaji wa Tehama hufanyika mara kwa 
mara na menejimenti huhakikisha suala hilo 
linatekelezwa kwa ufasaha. Sera na hatua za 
ulinzi wa kimtandao huhuishwa kila inapobidi 
kadri mazingira yanavyobadilika.

Benki ya NMB inatumia Mfumo wa Kimenejimenti (ERM) kudhibiti 
majanga mbalimbali yanayoweza kujitokeza zikiwamo hatari za 
uendeshaji.  Zifuatazo ni baadhi ya hatua ambazo benki imechukua 
chini ya mfumo wa ERM kudhibiti majanga yanayoweza kujitokeza. 

Watu 
Kudhibiti hatari zinazoweza kusababishwa na makosa ya kibinadamu, 
Benki inawaendeleza watumishi wake huku ikihakikisha inawabakiza 
wenye vipaji maalumu. Mafunzo hutolewa kuhakikisha kuna utaratibu 
wa kurithishana majukumu kila itakapobidi ili huduma na shughuli za 
Benki ziendelee kupatikana kwa ubora uleule. 
Menejimenti kupitia idara ya rasilimali watu inazo kanuni za maadili 
na sera za uendeshaji wa biashara ili kufanikisha hili. Benki pia inayo 
mikakati makini kudhibiti wizi wa kimkakati unaoweza kufanywa 
kutokea ndani au nje pamoja na kudhibiti hatari za kisheria.

Hatua 
Benki ina sera za ndani za kumudu vihatarishi vya uendeshaji na 
inafanya jitihada kuzuia matukio na hasara zinazoweza kujitokeza. 
Hatua kadhaa za udhibiti zimewekwa kama sehemu ya ERM ukiwamo 
Mfumo Binafsi wa Tathmini ya Hatari (RCSA), kufanya mapitio ya hatua 
zilizopo kujiridhisha na usalama uliopo, kufanya tathmini ya hatari 
zilizopo pamoja na kuzitolea taarifa ili kuboresha mfumo. Hatua za 
kupunguza hatari zinazoweza kujitokeza hujadiliwa na Kamati ya 
Hatari na Utekelezaji (RCC) iliyo chini ya uenyekiti wa Afisa Mkuu wa 
Udhibiti Majanga na Uratibu. Benki pia inao mfumo wa kutathmini 
hatua zilizopo kila mara kadri iwezekanavyo kulingana na mabadiliko 
makubwa yanayofanywa kwenye uendeshaji na huduma zinazotolewa 
kila siku.   

Kupitia mpango wa uendelevu wa biashara (BCP) Benki imejipanga 
vyema kuhakikisha inapunguza madhara yanayoweza kujitokeza 
ndani ya muda mfupi kadri iwezekanavyo. NMB pia inazo sera za ndani 
zinazoainisha ni kwa namna gani taarifa zinatakiwa kulindwa. Kwa 
kuzingatia viwango vya kimataifa na vigezo vyetu vya ndani katika 
kutathmini hatari zilizopo, tunazingatia ulinzi wa taarifa zetu tofauti na 
mifumo iliyopo.   
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Kiini cha Benki Bora!

Aina ya Janga/Kihatarishi Maelezo ya Janga/Kihatarishi Mkakati wa Kukabili Janga Husika

Mifumo 
Benki inaendelea kuboresha mifumo iliyonayo kuifanya iwe ya kidijitali 
ili kudhibiti majanga yanayoweza kujitokeza hivyo kuongeza ufanisi na 
tija. Miongoni mwa miradi iliyofanywa mwaka 2019 ni kukamilika kwa 
Program ya Utawala na Udhibiti (GCM) ambayo ni jukwaa jipya la Benki 
kudhibiti hatari zinazoweza kujitokeza. Kupitia jukwaa hili jipya, Benki 
itaendelea kuimarisha ufanisi na tija katika kuripoti, kupima ukubwa wa 
athari zake na kuitambua ili kuipa menejimenti na bodi ya wakurugenzi 
taarifa sahihi kabla ya kufanya uamuzi.

Majanga ya Ikibali
Majanga ya Ikibali  hujitokeza 
kwenye mapato ya sasa au 
yanayotarajiwa, mtaji na adhabu 
itakayotolewa kwa kutozingatia 
sheria na kanuni zilizopo, mikataba 
iliyosainiwa au miiko ya kitaaluma 
pamoja na tafsiri isiyo sahihi ya 
sheria na kanuni zilizopo. Taasisi 
nyingi hujikuta kwenye hatari hii 
kutokana na uhusiano wao na 
wadau tofauti kwa mfano mamlaka 
za udhibiti, wateja, wabia pamoja 
na mamlaka za kodi, Serikali za 
mitaa na mamlaka nyinginezo.

Kutokana na ukubwa wake na kwa 
kuzingatia ukweli kwamba ndio Benki 
kubwa inayoongoza Tanzania katika 
sekta ya fedha, Benki ya NMB haiwezi 
kujidanganya kwa kutozingatia na kujali 
hatari za kutozingatia sheria na kanuni. 
Kwa mujibu wa Mwongozo wa Udhibiti 
Majanga, wakati wote, Benki ya NMB itatoa 
huduma zake na kuendesha biashara kwa 
kuzingatia sheria na kanuni za Serikali ya 
Jamhuri ya Muungano wa Tanzania pamoja 
na zinazotambulika kimataifa. Benki ya 
NMB itaendelea, wakati wote kuboresha 
uhusiano wake na wadau tofauti muhimu 
wakiwamo wateja, mamlaka za kodi, 
Serikali za mitaa, na mamlaka nyinginezo. 
Hatua zinazochukuliwa na menejimenti 
pamoja na bodi ya wakurugenzi kwenye 
suala lolote, huzingatia misingi ya Benki ya 
NMB. 

Majanga ya Ikibali husimamiwa na kuratibiwa kupitia hatua kadhaa za 
Mwongozo wa Udhibiti Majanga wa Benki ya NMB   kwa mfano utaratibu 
wa kuzindua bidhaa au huduma mpya. Kati ya vipengele muhimu 
vinavyozingatiwa na kupewa kipaumbele kabla ya kuzindua huduma au 
bidhaa mpya ni kutathmini hatari zilizopo na kuzifuatilia kwa kila hatua na 
kuhakikisha njia za kukabiliana nazo zipo. 

Majanga ya Ikibali ni sehemu ya mwongozo wa kuwatambua na kuridhia 
wateja wapya (KYC & CDD). Masuala yote ya kisheria na kikanuni kuhusu 
Benki huwasilishwa Kamati inayoratibu utekelezaji na uzingatiaji wa sheria 
na kanuni na kamati nyingine za menejimenti kama itakavyoonekana 
inafaa kwa ajili ya kushughulikiwa haraka iwezekanavyo. 

Benki ya NMB inayo idara makini kwa ajili ya kushughulikia masuala haya 
inayoongozwa na mkuu wa utekelezaji na uzingatiaji wa sheria na kanuni 
ambaye pia ndiye afisa udhibiti utakatishaji fedha. Benki ya NMB inayo 
mifumo makini ya kubaini miamala yenye mashaka hasa inayohusisana na 
wizi na utakatishaji fedha. Uchambuzi na upembuzi yakinifu wa miamala 
yote inayofanywa pamoja na watu au taasisi zinazojihusisha na Benki kwa 
namna moja au nyingine huratibiwa kwa ukamini na kuchunguzwa kila 
inapohitajika. Uwekezaji zaidi kwenye teknolojia uliendelea kufanywa 
mwaka 2019 kuhakikisha Benki inao uwezo unaohitajika kukabiliana na 
kudhibiti miamala yenye dalili za utakatishaji fedha.   

Majanga Ukwasi na Mufilisi
Majanga ya ukwasi ni uwezekano 
wa Benki kushindwa kutekeleza 
makubaliano ya malipo muda 
unapofika. Hatari hii hutokea pale 
mikopo tofauti iliyotolewa na Benki 
na madeni inayodaiwa kutopatana.
Hatari ya Mufilisi ni uwezekano wa 
Benki kushindwa kuwa na mtaji 
unaohitajika kisheria na Benki Kuu 
ya Tanzania pamoja na vyombo 

vingine vya kimataifa.

Uwezekano wa kukabiliwa na majanga 
ya ukwasi kwa Benki ya NMB upo chini. 
Benki inayo na hutunza akiba ya ukwasi 
ya kutosha kuhakikisha inakabili mahitaji 
yoyote yatakayojitokeza. Akiba hiyo 
inajumuishwa ile inayotunzwa Benki Kuu, 
amana na hatifungani zenye uhakika 
mkubwa wa kulipwa au kuuzwa ndani ya 
muda mfupi. Benki ya NMB inafuatilia kwa 
ukaribu kukomaa kwa madeni iliyonayo 
kukilinganishwa na mikopo iliyotoa.

Hatari za Mufilisi kwa Benki ya NMB zipo 
chini, na muundo wake wa mtaji uko vizuri 
ndio maana uko juu ya wastani unaohitajika 
kisheria wa asilimia 14.5. Mpaka mwishoni 
mwa mwaka 2019 uwiano wa mtaji wa 
kundi la kwanza wa Benki ulikuwa asilimia 
17, wakati uwiano wa mtaji wote wa Benki 
(kundi la kwanza na la pili) ulikuwa asilimia 
19.

Hatari za ukwasi hufuatiliwa na kuratibiwa kila siku na idara ya hazina kwa 
kushirikiana kwa ukaribu sana na Timu ya Uratibu wa Hatari za Soko. Hatua 
kadhaa zimewekwa kuratibu na kufuatilia hatari hizi kwa mfano ukomo 
wa kimfumo, ukomo wa majukumu ya wakala n.k. Ufuatiliaji na uratibu wa 
hatari za ukwasi unafanywa pia kila mwezi na Kamati ya Mali na Madeni 
(ALCO).
Hatari za Mufilisi zinafuatiliwa na kuratibiwa na kamati ya ALCO, ukiacha 
kamati nyeti nyingine za menejimenti.
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Vihatarishi vya Soko 
Majanga ya soko ni uwezekano wa 
kupungua kwa mali za kampuni 
kutokana na mabadiliko ya 
mwenendo wa soko kama vile 
kubadilika kwa riba, viwango vya 
kubadilisha fedha za kigeni na 
gharama za mikopo inayotolewa na 
taasisi nyingine za fedha. Majanga 
haya huweza kutokea kwenye 
biashara inayofanywa na Benki au mali 
za kifedha zinazomilikiwa na Benki 
kama vile dhamana zinazotolewa na 

taasisi tofauti.

Kiwango cha Majanga ya Soko kwa Benki 
ya NMB kipo chini. Hatari zinazojitokeza 
mara kwa mara katika kipengele hiki ni 
mabadiliko ya viwango vya riba ya mikopo 
na ubadilishaji wa fedha za kigeni ambazo 
ndio maeneo ya msingi ya biashara ya 
Benki. Ingawa Benki ilianzisha kitabu cha 
kuratibu na kufuatilia hatari hizi mwaka 
2018 na ikapata Msamaha wa TOTUS chini 
ya kanuni za Volcker, bado Hatari za Soko 
zipo chini kwa Benki ya NMB.  

Majanga ya Soko hufuatiliwa na kuratibiwa kila siku na idara ya hazina 
kwa kushirikiana kwa ukaribu sana na Timu ya Uratibu wa Majanga 
Ya Soko. Hatua kadhaa za udhibiti zimewekwa kuhakikisha hatari hizi 
zinabainishwa pindi dalili zake zinapojitokeza kwa mfano ukomo wa 
mfumo, ukomo wa mamlaka ya wakala n.k. 
Ufuatiliaji na uratibu wa majanga ya soko unafanywa pia kila mwezi na 
Kamati ya Mali na Madeni (ALCO) pamoja na kamati nyingine nyeti za 

menejimenti.  

Vihatarishi Vya Mkakati 
Majanga ya mkakati ni hatari 
inayoweza kujitokeza na kusababisha 
kushuka kwa mapato, kupungua 
kwa mtaji au kuharibu sifa ya 
taasisi kutokana na uamuzi mbaya 
kibiashara, kutotekeleza kwa ufasaha 
uamuzi unaotolewa au kutochukua 
hatua dhidi ya mabadiliko yaliyopo 
kwenye sekta, uchumi au teknolojia. 
Majanga haya ni mjumuisho wa 
malengo ya kampuni, mipango na 
mikakati inayowekwa kufanikisha 
malengo yaliyopo na rasilimali 
zilizoelekezwa kufanikisha malengo 

yaliyoainishwa.

Ndani ya Benki ya NMB, vihatarishi vya 
mkakati hutazamwa kwa mrengo wa 
utekelezaji wa mipango iliyopo. Benki 
ya NMB ina Mpango wa Muda wa Kati 
(MTP) ambao huitaka Benki kukamilisha 
mambo kadhaa yaliyokubaliwa kwenye 
fedha na ukuaji wa taasisi.  Dhana ya 
mpango huu (MTP) hutathminiwa mara 
kwa mara na kuhuishwa kulingana na 
mabadiliko yaliyopo sokoni au maendeleo 
yaliyojitokeza na inapobidi hubadilishwa 
kama ipasavyo.

Majanga ya mkakati yanapewa uzito na Benki ya NMB na uratibu 
na usimamizi wake hufanywa na menejimenti pamoja na Bodi ya 
Wakurugenzi. Benki hujielekeza kufanikisha mipango yake ya muda wa 
kati ambayo huiboresha kadri inavyohitajika kulingana namwenendo 
wa soko. Kwa mwaka 2019 mtizamo wa Benki ulibaki kukamilisha 
mpango wake wa muda wa kati unaokamilika mwaka 2020 huku 
ikifanya maandalizi ya mpango wa muda wa kati unaofuata baada ya 
kukamilika kwa huu mwishoni mwa mwaka 2020.  



50
BIASHARA

YETU
MIKAKATI 

NA UTENDAJI
UTAWALA

BORA
TAARIFA ZA
KAMPUNI

ANUANI MUHIMU 
NA MTANDAO

UWAJIBIKAJI  WA 
KAMPUNI KATIKA JAMII

BIASHARA
YETU

MIKAKATI 
NA UTENDAJI

UTAWALA
BORA

TAARIFA ZA
KAMPUNI

ANUANI MUHIMU 
NA MTANDAO

UWAJIBIKAJI  WA 
KAMPUNI KATIKA JAMII

UWEZO
JITIHADA

RUDIA

Kiini cha Benki Bora!

BODI YA WAKURUGENZI

Bw. George N. Mandepo ana uzoefu wa miaka 17 katika tasnia ya sheria Tanzania na amefanikiwa 

kufanya kazi kadhaa za ushauri katika shughuli za kibiashara, hususan katika madai na usuluhishi 

pamoja na aina nyingine mbadala za kumaliza migogoro.

Hivi sasa anafanya kazi kama Mkurugenzi wa Usuluhishi katika Ofisi ya Wakili Mkuu akiongoza 

kitengo ambacho kinasimamia usuluhishi wa ndani na kimataifa. Ameshiriki katika kamati 

mbalimbali za sekta ya utafiti, tathmini na au uundaji wa sheria mbalimbali hususan sekta za 

kilimo na madini. Pia ametoa ushauri wa kisheria katika urekebishaji wa taasisi na mabadiliko 

katika taasisi kadhaa za umma.  Kikanda na kimataifa, ameshiriki katika vikundi kazi mbalimbali vya uandaaji wa sheria na 

kutoa ushauri wa utekelezaji. Bw. Mandepo ana Shahada ya Uzamili ya Utungaji wa Sheria  kutoka Chuo Kikuu cha Strathclyde 

na Shahada ya Sheria kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam ambako alijikita katika Sheria na Kampuni na Benki.

Dkt. Mulamula ni mwanzishi na Afisa Mtendaji Mkuu wa Kituo pekee cha Teknohama 
kinacholea wajasiriamali na wabunifu Tanzania. Bwana Mulamula ni Mshauri Mwandamizi wa 
Serikali katika Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA), kwa wajasiriamali na wabunifu 
katika kujenga uwiano sawa  kwa ukuaji wa ujariamali wa TEHAMA.Kabla ya hapo, alikuwa Afisa 
Mtendaji Mkuu Msaidizi wa kwanza (PDCEO) wa Bodi ya Maendeleo Rwanda (RDB) na Mshauri 
Mwandamizi katika Wizara ya Biashara na Viwanda na amezifanyia kazi Sera za Wajasiriamali wa 
Kati na Wadogo (SME). 

Dkt. Mulamula kwa zaidi ya miaka minane, alikuwa Mwafrika wa kwanza Mtaalamu Mwandamizi wa Haki Miliki (IP) akifanya kazi 
na Shirika la Haki Miliki Duniani (WIPO), lenye makao makuu yake huko Geneva, Uswisi na amefanya kazi na Serikali za Kusini 
mwa Jangwa la Sahara katika masuala ya huduma za TEHAMA katika Haki Miliki na ubunifu. Pia alisimamia mageuzi makubwa 
ya Taasisi ya Mawasiliano ya Ngazi za Juu ya Nairobi, Kenya kuwa Kituo cha Umahiri alipofanya kazi hapo. Kwa zaidi ya miaka 15, 
amefundisha vyuo mbalimbali vya elimu ya juu katika ukanda na kutoa ushauri kwa taasisi za kimataifa na kikanda, pia amehusika 
katika utengenezaji wa sera za ubunifu na ujasiriamali katika TEHAMA. Ameendesha makampuni ya TEHAMA na ameandika kwa 
kina masuala ya TEHAMA, Uhawilishaji Teknolojia kwa Maendeleo Endelevu. Bwana Mulamula ana Shahada ya Uzamivu (PhD) 
katika Uhawilishaji wa Teknolojia ya TEHAMA na Shahada ya Uzamili ya Sayansi ya Kompyuta kutoka Chuo Kikuu cha New York.

Bi. Margaret Ikongo ni mshauri wa masuala ya bima na udhibiti wa vihatarishi ambaye aliwahi 

kufanya kazi Shirika la Bima la Taifa.(NIC) na Mamlaka ya Udhibiti wa Huduma za Bima Tanzania 

(TIRA). Akiwa NIC alikuwa Mkurugenzi Mtendaji na TIRA alifanya kazi kama mshauri maalumu 

wa Kamishna wa Bima.

Ni mwanachama mshirika wa Taasisi ya Bima Uingereza, na mwanachama wa Taasisi ya Udhibiti 

wa Vihatarishi. Bi Ikongo pia ana Diploma ya Juu ya Bima, Diploma ya Uzamili ya Usimamizi 

Margaret Ikongo   |   Kaimu Mwenyekiti wa Bodi

George N. Mandepo   |   Mkurugenzi wa Bodi

Dkt. George Mulamula   |   Mkurugenzi wa Bodi

wa Fedha,na Shahada ya Uzamili ya Usimamizi wa Biashara (MBA – Fedha) kutoka Chuo Kikuu Huria Tanzania. Bi. Ikongo ni 

mkurugenzi wa bodi mbalimbali Tanzania na Afrika. 
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Bw. Hendrik Reisinger aliteuliwa kujiunga na Bodi ya Wakurugenzi ya Benki ya NMB mnamo 

Juni 2019. Ni mchumi mwenye uzoefu wa zaidi ya miaka 25 katika sekta ya kibenki na udhibiti 

wa athari, uchambuzi wa biashara na usimamizi wa uwekezaji.

Mwaka 1990, alijiunga na Rabo International ambako ameshika nafasi za Usimamizi wa 

Huduma, Chakula na Kilimo Biashara na Fedha katika Taasisi. Mwaka 2005, aliteuliwa kiwa 

Meneja Mwandamizi wa Uwekezaji na mwaka 2016 akateuliwa kuwa Mkuu wa Uwekezaji 

nafasi ambayo aliishikilia hadi mwaka 2018. Kwa wadhifa huo, alikuwa na jukumu la kujadili 

Hendrik Reisinger   |   Mkurugenzi wa Bodi

na kuandaa upatikanaji wa ushiriki wa usawa kwa walio wachache katika kuongoza benki za wateja wadogo (rejareja) katika 

nchi za China, Msumbiji, Zambia , Rwanda na Uganda.

Mwaka 2018 Bw. Reisinger alianzisha kampuni yake ya kutoa huduma za ushauri wa kifedha na huduma za uandaaji wa 

mikutano ya ndani. Ni mkurugenzi mwenye uzoefu mkubwa katika Bara la Afrika na Ulaya. Bw. Reisinger ana Shahada ya Sayansi 

ya Historia ya Uchumi na Shahada ya Uzamili ya Sayansi katika Uchumi wa Biashara zote kutoka Chuo Kikuu cha Groningen.

Bi. Glover aliteuliwa kujiunga na Bodi ya Wakurugenzi ya NMB Juni 2018. Akiwa na uzoefu wa 

zaidi ya miaka 30 wa mikakati na operesheni za uendelezaji makazi kifedha, ameshika nyadhifa 

mbalimbali katika taasisi zinazoheshimika ambako pamoja na mambo mengine, amefanya kazi 

ya kuandaa mpango wa fedha wa makazi kwa wenye kipato kidogo, kusimamia maendeleo ya 

makazi na mabadiliko ya miundo kama ya benki. Hadi Novemba 2017, Bi Glover alikuwa mkuu 

wa mfuko wa athari za maendeleo (head of development impact funds) nafasi ambayo alikuwa 

nayo tangu Oktoba, 2007. 

Christine Glover   |   Mkurugenzi wa Bodi

Bi. Glover ana Shahada ya Uzamili katika Mipango Miji na Mikoa kutoka Chuo Kikuu cha Cape Town na Shahada ya Sanaa katika 

Historia ya Usanifu (Architectural History) kutoka Chuo Kikuu cha Afrika Kusini.

Bw.  Mususa aliteuliwa kujiunga na Bodi ya Wakurugenzi ya NMB Juni 2015. Ni mhasibu kitaaluma 

aliyesajiliwa na Bodi ya Taifa ya Uhasibu na Ukaguzi wa Hesabu akiwa Mhasibu anayetambulika 

(Tanzania). Hadi kufikia Juni 30, 2014. Kwa miaka 14, Bwana Mususa alikuwa Mshirika Mkazi 

Mwandamizi katika kampuni ya PricewaterhouseCoopers (PwC), alikofanya kazi kwa miaka 36. 

Aidha, akiwa PwC alipata uzoefu katika maeneo mbalimbaliikijumuisha huduma za malipo, 

utawala wa kampuni, utoaji taarifa za fedha, usimamizi na udhibiti wa hatari.  Pia aliwahi kufanya 

kazi kama Mkuu wa Uhakiki wa Athari na Ubora wa PwC ukanda wa Afrika ya Kati ukijumuisha 

nchi tisa na alikuwa Mkuu wa Kitengo cha kuhakiki hatari na ubora, Uhuru wa kiuweledi na Ubora katika Soko la Afrika Mashariki 

likijumuisha nchi sita.

Bw. Mususa pia ni mjumbe wa bodi wa kampuni mbalimbali fedha, usindikaji, biashara na sekta ya habari zikiwamo, Tanzania 

Breweries Plc, Reliance Insurance Tanzania Limited, Nation Media Group na AutoXpress Tanzania Limited.

Leonard C. Mususa   |   Mkurugenzi wa Bodi
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Kiini cha Benki Bora!

Lilian Komwihangiro   |   Katibu wa Kampuni

Bi. Lilian R. Komwihangiro amekuwa na NMB zaidi ya miaka 10. Hapo awali alifanya kazi kama 

Mshauri wa Sheria ni katika ofisi za Maajar, Rwechungura na Kameja, FK Law Chambers na 

PricewaterhouseCoopers. Ana uzoefu wa miaka zaidi ya 20 katika masuala ya kisheria na pia ni 

Wakili wa Mahakama Kuu ya Tanzania.

Bi Lilian Komwihangiro ana Shahada ya Kwanza ya Sheria na Shahada ya Uzamili ya Sheria 

katika uwanja wa Biashara kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam. Pia ana Shahada ya Juu 

ya Usimamizi wa Biashara kutoka Chuo cha Mafunzo ya Uongozi Afrika Mashariki na Kusini 

(ESAMI).  

Bw. Mathias C. Magwanya ana uzoefu wa miaka 20 katika ukaguzi wa hesabu na amefanya 
kazi mbalimbali za upembuzi yakinifu. Ana Shahada ya Kwanza ya Biashara katika Uhasibu 
kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na Shahada ya Uzamili ya Usimamizi wa Biashara kutoka 
Chuo Kikuu cha Mzumbe.

Hivi sasa ni Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Ndani wa TANROADS na ni mwanachama wa Taasisi 

ya Wakaguzi wa Hesabu za Ndani – Tanzania. Bwana Magwanya aliteuliwa kujiunga na Bodi ya 

Wakurugenzi ya NMB  Juni, 2018.

Mathias Magwanya   |   Mkurugenzi wa Bodi
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UTAWALA BORA

NMB tunaamini katika kutumia utendaji mzuri katika Utawala Bora. Bodi, menejimenti uongozi na wafanyakazi wa NMB 
wamejizatiti kusimamia maadili ya msingi ya uwazi, uadilifu, uaminifu na uwajibikaji ambayo ni muhimu ili kufikiautawala bora 
na utendaji mzuri katika taasisi yoyote.

Misingi ya Utawala Bora inakubalika kuwa vichocheo vya kuboresha utendaji mzuri duniani kote. Wajibu wakusimamia utekelezaji 
mzuri wa utawala bora uko chini ya Wakurugenzi.

Bodi ya Wakurugenzi

Majukumu

Bodi ina wajibu na jukumu la kusimamia kwa umakini utawala bora, miongozo na udhibiti wa kampuni. Wakurugenzi wa Bodi 
wana jukumu la kuongoza, kuonyesha ujasiri wa kibiashara, uadilifu na kutoa maamuzi kwa kuzingatia uwazi, haki, uwajibikaji 
na majukumu.

Bodi ina majukumu ya kuteua Uongozi, kufuata mikakati, sera na kanuni za kibihashara na kusimamia utendaji wa kazi ikiwa ni 
pamoja na kubainisha  hatari zinazoweza kuikabili benki. Bodi pia ina majukumu ya kusimamia uhusiano mzuri na wadau wote 
wa benki.

 

Wajumbe 

Uteuzi wa Wakurugenzi wa Bodi ya NMB unaongozwa na kanuni za kampuni (Memorandum and Articles of Association) pamoja 
na miongozo iliyotolewa na Benki Kuu ya Tanzania na Mamlaka ya Masoko ya Mitaji na Dhamana Tanzania, kulingana na sheria 
ya Benki na Taasisi za Fedha ya mwaka 2006 na sheria ya Soko la Mitaji na Dhamana ya mwaka 1994. Wanahisa walio na hisa 
zaidi ya asilimia 10 kwenye mtaji wote wa hisa za NMB wanaruhusiwa kuchagua mkurugenzi mmoja kwa kila asilimia 10 ya hisa 
wanazomiliki. Majina huwasilishwa kwenye Mkutano Mkuu wa Mwaka wa Wanahisa kwa ajili ya kupitishwa. Aidha, uteuzi wao 
huwasilishwa Benki Kuu ya Tanzania ili kupata kibali.

Wakurugenzi wote wasio watendaji wanatakiwa kustaafu kwa mzunguko na kuchaguliwa tena na wanahisa kila mara kulingana 
na  kanuni za kampuni/Benki. Mzunguko huu ni muhimu ili kuhakikisha kunakuwa na mwendelezo wa kupata wakurugenzi 
wenye ujuzi, uzoefu na maarifa. Idadi ya vipindi vya kuwa Mkurugenzi haina kikomo. Sheria za Makampuni ya mwaka 2002 
inahitaji mkurugenzi astaafu akiwa na miaka 70, hata hivyo, sheria inaruhusu pia mkurugenzi huyo kuchaguliwa tena.

Kujiuzulu 

Kwa mwaka 2019, Wakurugenzi aliyejiuzulu kwenye Bodi alikuwa Jos van Lange. Wakurugenzi George Mandepo na Rik Reisinger 
waliteuliwa na Mkurugenzi Leonard Mususa aliteuliwa kwa kipindi kingine kuwa Wakurugenzi kwenye Mkutano Mkuu wa Mwaka.
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Kiini cha Benki Bora!

Vikao vya Bodi

Bodi hukutana kila baada ya miezi mitatu, pamoja na vikao vingine vinavyofanyika pale inapolazimika.

Mwaka 2019 Bodi na kamati zake zilikutana kujadili na kuamua maswala na shughuli za kibiashara. Kamati za Bodi zinafanyakazi 
kwa niaba ya Bodi kuielekeza benki kwa usahihi na kuchapuza mchakato wa kufanya maamuzi. Kamati nne za Bodi ni: Kamati ya 
Bodi ya Wakurugenzi Watendaji (BEC), Kamati ya Ukaguzi na Usimamizi (BARCC), Kamati ya Rasilimali Watu na Mishahara(BHRRC) 
na Kamati ya Bodi ya Mikopo(BCC).

Idadi ya vikao vilivyofanyika mwaka uliopita imeonyshwa kwenye mabano: 

•	 Bodi ya Wakurugenzi (8)

•	 Kamati ya Wakurugenzi watendaji (4)

•	 Kamati ya Bodi ya Ukaguzi na Usimamizi (10)

•	 Kamati ya Bodi ya Rasilimali Watu na Mishahara (4)

•	 Kamati ya Bodi ya Mikopo (12)

Idadi ya vikao, wajumbe wa Bodi ya Wakurugenzi  na kamati zilizohusika hadi kufikia  tarehe  31 Desemba 2019 ni kama 
ilivyoonyeshwa kwenye jedwali hapa chini:

Wakurugenzi Bodi Kuu (8)
Kamati ya Bodi 
ya Ukaguzi na 
Usimamizi (10)

Kamati ya 
Bodi ya 

Mikopo (12)

Kamati ya Bodi 
ya Rasilimali 

Watu na 
Mishahara (4)

Kamati ya 
Bodi ya 

Wakurugenzi 
Watendaji (4) 

Prof. Joseph Semboja* 7 n/a n/a n/a 3

Bw. Jos Van Lange**  2 3 n/a n/a n/a

Bw. George Mandepo 4 n/a 4 n/a n/a

Bi. Margaret Ikongo 8 6 2 4 2

Bw. Mathias Magwanya 8 4 n/a 3 3

Dkt. George Mulamula 8 10 7  n/a n/a

Bw. Leonard Mususa 7 10 7  n/a n/a

Ms. Christine Glover 8 n/a 11 4 4

Bw. Hendrik Reisinger 5 n/a 5 2 n/a

n/a – hakai kwenye vikao

* Prof. Joseph Semboja amestaafu tarehe 4 February 2020

**Bw. Jos Van Lange amestaafu tarehe 15 June 2019. 
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MALIPO YA WAKURUGENZI MWAKA 2019

    Ada kwa 
Wakurugenzi Posho ya Vikao Jumla ya Gharama

1 Prof. Joseph Semboja  18,055,000  13,715,000  31,770,000 

2 Bw. George Mandepo  4,285,000  6,825,000  11,110,000 

3 Bi. Margaret Ikongo  16,875,000  27,954,000  44,829,000 

4 Bw. Leonard Mususa  16,875,000  26,107,000  42,982,000 

5 Bw. Mathias Magwanya  16,875,000  21,433,000  38,308,000 

6 Dkt. George Mulamula  16,875,000  23,906,000  40,781,000 

7 Bw. Hendrik Reisinger  7,577,250  3,540,000  11,117,250 

8 Bw. Jos Van Lange  7,577,250  3,540,000  11,117,250 

9 Ms. Christine Glover  15,154,500  7,080,000  22,234,500 

     120,149,000  134,100,000  254,249,000 

Tathmini ya Wakurugenzi

Bodi yenyewe mara kwa mara hufanya tathmini ya utendaji wake kwa kufuata mwongozo wa kujisimamia ili kuboresha Utawala 

wa ndani wa uongozi wa  bodi na kamati zake.

Mafunzo kwa Wakurugenzi

Mafunzo yanatolewa kwa Wakurugenzi ili kuhakikisha wanafahamu kinachoendelea kwenye soko. Mwaka 2019 Wakurugenzi 

walipata mafunzo mbali mbali kuhusu kuandaa Taarifa Unganishi, Uongozi wa Kimkakati, Biashara ya Siri za Kampuni na 

Mgongano wa Kimaslahi.

Uhusiano na Wakaguzi

Kamati ya Bodi ya Ukaguzi na Usimamizi na Bodi nzima walifanya vikao na wakaguzi wa nje kujadili maswala ya ukaguzi, 

majukumu na wajibu wao na mambo mengine yaliyojitokeza kwa mwaka uliokaguliwa
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Kiini cha Benki Bora!

Kamati za Bodi 

Kamati ya Utendaji ya Bodi 

Kamati hii husaidia Bodi katika kutekeleza jukumu lake kama mwangalizi kulingana na Kanuni za Kampuni. Kamati hii hutumia 

mamlaka ya Bodi katika kusimamia biashara na masuala mengine ya Kampuni katika kipindi ambapo mikutano ya Bodi haijaitishwa 

lakini maamuzi ya bodi yanahitajika au mkutano maalum wa Bodi unahitajika kuitishwa lakini uwezekano wa kuuitisha haupo 

kwa sababu za kiutendaji. 

Kamati ya Bodi ya Utekelezaji na Uthibiti Hatari 

Kamati hii husaidia Bodi katika kutekeleza jukumu lake kama mwangalizi kuhusiana na hadhi ya taarifa ya hesabu za benki 

na mchakato wa utoaji taarifa, mifumo ya utunzaji hesabu na uthibiti wa fedha; utoaji taarifa za hesabuza fedha za mwaka 

zilizokaguliwa na wakaguzi wa nje, utoaji taarifa na uthibiti wa hesabu za ndani, matokeo ya kazi ya ukaguzi wa ndani , tahadhari 

na utimilifu, ufuataji wa mahitaji ya kisheria na mahitaji ya udhibiti, utoshelevu wa majukumu ya kudhibiti utokeaji wa hatari;  

uangalizi wa mipango na taratibu za ukaguzi ili kujua kama hesabu za benki na utaratibu za utoaji taarifa ni kamili na sahihi na 

unaendana na viwango vya kimataifa vya utoaji wa taarifa za hesabu kulingana na sheria, miongozo na kanuni zinazohusika.

Kamati ya Bodi ya Utumishi na Mshahara

 Jukumu la msingi la kamati hii ni kusaidia Bodi ya Wakurugenzi katika kutekeleza jukumu lake la uangalizi wa wanahisa kwa 

kuhakikisha kwamba benki ina mfumo mzuri wa sera na taratibu za ulipaji mshahara ambazo ni za haki na zinazowalipa watendaji 

wakuu na wafanyakazi wengine kulingana na utendaji wao, sheria na kwa viwango vya juu vya kiutawala.

Kamati ya Mikopo ya Bodi 

Kamati hii husaidia Bodi nzima na kutoa uangalizi katika kusimamia mikopo iliyoko katika hatari ya kutolipika kwa kutathmini 

kila wakati jumla ya mikopo yote, viwango vya mikopo na sera ya mikopo na kuidhinisha mikopo binafsi ambayo imezidi uwezo 

wa menejimenti.

Katibu wa Kampuni

Katibu wa Kampuni ni Bibi Lilian Komwihangiro na anatoa ushirikiano na mwongozo kwa Bodi katika maswala yanayohusu 

uongozi na utendaji wa kimaadili. Pia ana jukumu la kutoa mafunzo kwa Wakurugenzi wapya na kuendelea kuwafahamisha 

wajumbe wa Bodi mabadiliko ya kisheria na kanuni za kiutawala.

Mawasiliano na wanahisa

Kampuni inatambua kuwa mawasiliano thabiti na wadau nimuhimu  katika utawala bora. Kutokana na machapisho ya taarifa 

zake za kifedha, kampuni kwa kuwashirikisha wawekezaji itawasilisha matokeo na kujibu maswali kwa kadiri yatakavyoulizwa.

Wanahisa wanashauriwa kuhudhuria Mkutano Mkuu wa Mwaka utakaofanyika Ijumaa tarehe 5 Juni 2020 katika ukumbi wa 

Julius Nyerere Convention Centre, Dar es Salaam na washiriki kwa ustawi wa kampuni. 
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Taarifa za 
Kampuni
Tabia zetu zenye thamani zinataka 
tufanye vitu kwa utofauti, ili tuweze 
kufanikiwa.
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Bw. Baragomwa ni Mkaguzi wa Hesabu mwenye uzoefu mkubwa, akijivunia uzoefu wa miaka 
12 katika ukaguzi, usimamizi wa vihatarishi vya kifedha na ushauri katika masuala ya usimamizi 
katika sekta ya benki. Alianza kazi mwaka 2008 katika taasisi ya KPMG Afrika Mashariki kama 
Mkaguzi akijikita katika masuala ya udhamini wa huduma za kifedha, ambako alipanda ngazi 
hadi kuwa Mkaguzi Mwandamizi. Mwaka 2012, alijiunga na Benki ya Barclays akiwa Meneja wa 
Udhibiti wa Vihatarishi akiwa na dhamana ya kusimamia na kudhibiti vihatarishi.

Benedicto alijiunga na Benki ya NMB mwaka 2014 kama Meneja Mwandamizi wa Ukaguzi, akiwa 
na jukumu kubwa la kusimamia mabadiliko ya idara kuwa eneo linaloongoza katika ukaguzi. 
Alifanya kazi hiyo hadi Novemba 2017 alipoteuliwa kuwa Kaimu Mkuu wa Ukaguzi wa Hesabu 
za Ndani. Baadaye alipandishwa cheo na kuwa Mkuu wa Ukaguzi wa Hesabu za Ndani Juni 2018.  
Novemba 2019, menejimenti na Bodi walimteua kuwa Kaimu Mkuu wa Idara ya Fedha. Benedicto 
ni mmoja wa wanufaika wa mpango wa uendelezaji vipaji vya NMB kwa kushirikiana na Rabobank 
na mwaka 2016 alifanya kazi, Rabobank Uholanzi.

Benedicto ni mhasibu mwandamizi aliyethibitishwa (ACPA (T)) na Bodi ya Taifa ya Wahasibu 
na Wakaguzi wa Hesabu (NBAA) na Mkaguzi aliyethibitishwa wa Mifumo ya Habari (CISA). 
Ana Shahada ya Uzamili ya Sayansi (MSc). Uchumi na Fedha kutoka Chuo Kikuu cha Bradford 
(Uingereza) na Shahada ya Daraja la Kwanza katika Uhasibu na Fedha kutoka Chuo Kikuu cha 
Mzumbe. Ni mwanachama wa Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi wa Hesabu (NBAA), Taasisi 
ya Wakaguzi wa Ndani (IIA) na ISACA.

UONGOZI WA JUU

Benedicto Baragomwa     |    Kaimu Afisa Mkuu wa Fedha

Bi. Ruth alijiunga na Benki ya NMB akitokea Benki ya Standard Chartered alikokuwa Afisa Mkuu 
wa Fedha. Hivi karibuni bodi ya wakurugenzi ilimteua kuwa Kaimu Mkurugenzi Mtendaji.

Ruth alianza kuifanyia kazi taaluma yake katika kampuni ya PwC ambako kwa miaka 10, alikuwa 
akizikagua benki za biashara na taasisi nyingine za fedha. Akiwa na kampuni hiyo, alipanda vyeo 
mpaka kuwa mkurugenzi mshiriki. Agosti 2011, Ruth aliondoka katika kampuni hiyo na kujiunga 
na Benki ya Standard Chartered kama afisa mkuu wa fedha. Julai 2017 aliongezewa majukumu 
akisimamia masuala ya biashara ya benki hiyo nchini na ukanda wa Afrika Mashariki ikijumuisha 
Tanzania, Kenya na Uganda. 

Licha ya majukumu yake katika Benki ya Standard Chartered. Ruth pia ni mkurugenzi wa bodi ya 
wakurugenzi wa kampuni ya Saruji ya Tanzania (TPCC), inayoongoza kwa uzalishaji wa bidhaa 
hiyo nchini ambayo imeorodheshwa katika Soko la Hisa Dar es Salaam (DSE).

Ruth ni mhasibu mwandamizi aliyethibitishwa (ACPA (T)) na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na 
Wakaguzi wa Hesabu (NBAA). Ana shahada ya uzamili ya usimamizi wa biashara (MBA) katika 
fedha na shahada ya kwanza ya biashara (B.Com) katika uhasibu zote kutoka Chuo Kikuu cha Dar 
es Salaam.

Ruth Zaipuna     |    Kaimu  Mkurugenzi  Mtendaji
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Bw. Chacha alijiunga na NMB akiwa Mhazini wa Benki Septemba 2011 akitokea Benki ya Barclays 
Tanzania ambako alikuwa Mhazini Mkazi. Ana Shahada ya Uzamili ya Uongozi wa Biashara (MBA) 
kutoka Shule ya Biashara ya Manchester katika Chuo Kikuu cha Manchester, Uingereza na hivi 
sasa yupo katika Kamati ya Kitaalamu ya Fedha na Masoko ya Chama cha Mabenki Tanzania 
(TBA). Ana uzoefu mkubwa katika masuala ya Hazina na Usimamizi wa Vihatarishi, Teknolojia ya 
Fedha, masoko ya mitaji, usimamizi wa mizania na ni mwanachama aliyedhibitishwa wa masoko 
ya Hisa (ACI) yenye makao makuu yake Ufaransa.

Aziz Chacha     |    Mhazini na Kaimu Afisa Mkuu wa Wateja Wakubwa 

Bi. Nenyuata ana uzoefu wa zaidi ya miaka 20 katika operesheni za benki, viashiria hatari, uhakiki 
wa ubora na uboreshaji wa huduma.

Nenyuata alijiunga na Benki ya NMB kama meneja biashara akitokea Benki ya Standard 
Chartered. Septemba 2007 na tangu mwaka huo ameshika nyadhifa mbalimbali ikiwamo meneja 
mwandamizi wa operesheni, meneja mwandamizi wa huduma za benki na mkuu wa operesheni 
za benki. Kabla ya wadhifa alionao kuanzia Juni 2018, alikuwa mkuu wa mtandao wa matawi ya 
Benki mwaka 2016.

Ana shahada ya kwanza ya Sayansi katika Elektroniki kutoka Chuo Kikuu cha Bangalore cha 
India na Shahada ya Uzamili katika Usimamizi wa Biashara (MBA) kutoka Chuo Kikuu cha Dublin 
City cha Ireland. Nenyuata pia ana Cheti cha Uongozi Daraja la Pili (PRINCE 2) kutoka Taasisi ya 
Sayansi ya Biashara ya Gordon (GIBS) ya Afrika Kusini.  Ni mwana bodi aliyeidhinishwa Chuo Kikuu 
cha ESAMI wa Programu ya Mustakabali wa Mwananke Tanzania, chaguo la kwanza, programu 
inayolenga kuwaandaa wanawake kushika nafasi za uongozi kwenye taasisi walizomo.

Nenyuata Mejooli     |    Afisa Mkuu wa Huduma Jumuifu

Bi. Lilian amekuwa na NMB zaidi ya miaka 10. Hapo awali alifanya kazi kama Mshauri wa Sheria 
katika ofisi za Maajar, Rwechungura na Kameja, FK Law Chambers na PricewaterhouseCoopers. 
Ana uzoefu wa zaidi ya miaka 20 katika masuala ya kisheria na pia ni Wakili wa Mahakama Kuu 
ya Tanzania.

Lilian ana Shahada ya Kwanza ya Sheria na Shahada ya Uzamili ya Sheria katika uwanja wa 
Biashara kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam. Pia ana Shahada ya Juu ya Usimamizi wa 
Biashara kutoka Chuo cha Mafunzo ya Uongozi Afrika Mashariki na Kusini (ESAMI). 

Lilian Komwihangiro     |    Katibu wa Benki na Mkuu wa Idara ya Sheria
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Bw. Novat ni Mkuu wa Teknolojia na Mabadiliko ya Digitali akiwa na wajibu wa kuwapatia 
wateja huduma na bidhaa zetu za kibunifu hutumia teknolojia rafiki kukidhi mahitaji yao. Pete 
anasimamia mtandao wa ATM wa NMB na mfumo wake wa kidigitali ambao umeshinda tuzo 
kwa kusaidia mamilioni ya wateja wake wakiwamo watumiaji wa huduma za kibenki katika simu. 
Kabla ya kuteuliwa kwake kuwa Mkuu wa Digitali, Pete alikuwa Mkuu wa Operesheni kwa miaka 
minne akiiongoza operesheni zote za NMB, Huduma za Pamoja na Teknolojia.

Pete ana uzoefu mkubwa katika masuala ya huduma za fedha akiwa amefanya kazi katika tasnia 
hiyo tangu mwishoni mwa miaka ya 1990. Alitumia miaka tisa akiwa NBC Bank akiongoza timu ya 
wataalamu wa Teknolojia kabla ya kujiunga na NMB mnamo Februari 2013. Pete ana Shahada ya 
Kwanza ya Elektroniki na Sayansi ya Mawasiliano kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam na Cheti 
cha Programu ya Usimamizi wa Maendeleo (PMD) kutoka Taasisi ya Sayansi ya Biashara ya Gibson 
(GIBS), Afrika Kusini.

Pete Novat     |    Afisa Mkuu Teknolojia na Mabadiliko ya Digitali

Bw. Kimori alijiunga na Benki ya NMB akitokea Benki ya Barclays kama Mkaguzi Mkuu wa Ndani, 
akiripoti kwa mkurugenzi mtendaji na bodi ya wakurugenzi tangu Mei 2018.

Kabla ya kujiunga na NMB, alikuwa amefanya kazi na Benki ya Barclays Tanzania tangu Aprili 
2011 kama Mkaguzi Mkuu wa Ndani akiripoti katika kamati ya ukaguzi ya bodi. Kabla ya hapo 
alikuwa mfanyakazi wa BancABC tangu Desemba 2009 alikokuwa mkuu wa idara ya ukaguzi wa 
ndani nchini. Juma ameshafanya kazi na PricewaterhouseCoopers kwa miaka 3.5 kama mshirika 
mwandamizi wa huduma za uhakiki akijikita zaidi kwenye ukaguzi wa hesabu za fedha.

Akiwa Barclays alipandishwa cheo hadi ukurugenzi na kuteuliwa kuwa mkuu wa kanda wa 
ukaguzi wa ndani wa benki hiyo kuanzia Januari 2016. Katika wadhifa huo, Juma aliongoza na 
kusimamia ukaguzi wa Barclays Botswana, Barclays Tanzania, Barclays Zambia, Barclays Msumbiji, 
Barclays Mauritius na Barclays Shelisheli. Ana uzoefu wa miaka takriban 12 katika ukaguzi wa 
hesabu za fedha, mikopo mikubwa na midogo, operesheni za malipo, shughuli za matawi ya 
benki na utawala wa kampuni. Juma ni mkufunzi wa Taasisi ya Ukaguzi wa Ndani (IIA) na ana 
uzoefu wa kuandika na kuwasilisha makala za ukaguzi wa ndani, nchini hata nje ya nchi.

Juma ana shahada ya kwanza ya Biashara katika uhasibu kukoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam 
na ni mhasibu mwandamizi aliyethibitishwa (ACPA (T)) na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na Wakaguzi 
wa Hesabu (NBAA). 

Juma ni mjumbe wa bodi na alikuwa Makamu wa Rais wa Taasisi ya Wakaguzi wa Ndani, Tanzania 
(IAA). Hivi sasa anaendelea na masomo ya shahada ya uzamili katika usimamizi wa biashara 
(MBA) Chuo Kikuu cha ESAMI.

Juma Kimori      |   Mkaguzi Mkuu wa Ndani
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Bw. Kamguna ana uzoefu wa miaka 20 katika masuala ya kibenki na ni gwiji katika usimamizi wa 
mkopo (mnyororo wa thamani wa mwisho hadi mwisho). Ana Shahada (BA) katika Uchumi na 
cheti cha usimamizi wa mikopo kutoka Chuo Kikuu cha Dar es Salaam. Pia ana vyeti mbalimbali 
katika masuala ya Usimamizi wa Mikopo kutoka taasisi mbalimbali zikiwamo Shule ya Kibenki 
ya Damelin (Uganda na Zimbabwe), Shule ya Fedha ya IFS (iliyounganishwa na Royal Charter), 
Taasisi ya Sayansi ya Biashara ya Gordon (Chuo Kikuu cha Pretoria) na Connemara Consulting 
(pty) Ltd (katika Uongozi). Pia ni Mkufunzi wa Mikopo wa NMB aliyethibitishwa baada ya kutoa 
mafunzo mengi kuhusu mikopo yaliyokuwa na tija katika mtandao wote wa matawi ya NMB.

Uzoefu wake unaanzia katika benki tano za biashara alipoanzia kazi mwaka 1999; kabla ya Benki ya 
NMB Plc, Demetus alifanya kazi Benki ya CRDB Plc, Benki ya Stanbic Tanzania Ltd (iliyojumuishwa 
na Benki ya Standard Afrika Kusini), Benki ya Barclays Tanzania na Exim Bank Tanzania Ltd katika 
nafasi za Mchambuzi wa Mikopo, Meneja wa Mkopo, Meneja - Tathmini ya Mikopo, Meneja 
Mikopo Mwandamizi, Kaimu Mkuu wa Mikopo ya Kampuni, Mkuu wa Biashara ya Kibenki na 
Mikopo ya SME, Kaimu Mkurugenzi wa Mikopo na Mkuu wa Mikopo Midogomidogo/Rejareja. 
Alifanya kazi pia kama mshauri wa Shirika la Fedha la Kimataifa (IFC) na Washirika wa Upatikanaji 
Mikopo ya Kifedha (FA).

Demetus Kamguna     |    Kaimu Afisa Mkuu wa Mikopo

Bw. Rugeiyamu alichaguliwa kuwa Afisa Mkuu wa Udhibiti wa Hatari na Utekelezaji Aprili, 2018. 
Kabla ya uteuzi huo, alifanya kazi kama Mkuu wa Udhibiti wa Hatari, akiongoza Idara ya Hatari 
katika benki, jukumu ambalo alikuwa nalo baada ya kujiunga na NMB kwa mara ya kwanza mwaka 
2009. Katika nafasi yake ya Afisa mkuu wa Udhibiti wa Hatari, Victor anawajibika kusimamia 
Mfumo wa Udhibiti wa Hatari (ERM), pamoja na usimamizi wa Kiwango cha uwezekano wa 
kupata hasara. Aidha anasimamia utekelezaji wa Hatari za Masoko, Hatari za Kibiashara, Hatari za 
Uendeshaji, Hatari za TEHAMA na timu za hatari za mikopo pamoja na idara ya upelelezaji. 

Akiwa na uzoefu wa takriban miaka 20 katika sekta ya huduma za fedha, Victor ameshika nyadhifa 
mbalimbali katika tasnia ya udalali na benki katika maeneo ya kibiashara pamoja na utekelezaji 
wa hatari. Alianza maisha yake ya kazi Marekani mara tu baada ya kumaliza masomo yake ya 
Shahada ya Kwanza ambapo alifanya kazi kama muuzaji katika kampuni ya DLJ/Credit Suisse First 
Boston Direct kabla ya kuingia katika sekta ya benki katika Benki ya Wachovia N.A.

Victor ana Shahada ya Sanaa ya Uchumi kutoka katika Chuo cha Belmont Abbey, North Carolina 
Marekani na Shahada ya Uzamili ya Usimamizi wa Biashara (MBA) katika Fedha na Benki kutoka 
Chuo Kikuu cha North Carolina, Charlotte Marekani.

Victor Rugeiyamu     |    Afisa Mkuu wa Udhibiti Hatari na Utekelezaji
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Kiini cha Benki Bora!

Bw. Akonaay alijiunga na Benki ya NMB Julai 2014 na amekuwa akikaimu ukuu wa Idara ya 
Rasilimali Watu na akiripoti kwa Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya NMB tangu Novemba 
2018. Katika majukumu yake, anawajibika kuweka mikakati ya mahitaji ya wafanyakazi 
kulingana na malengo ya Benki na kutoa mwongozo muhimu kwa idara hiyo kufanikisha 
malengo yaliyopo.

Kabla ya uteuzi huo, Emmanuel alikuwa Mkuu wa Idara ya Rasilimali  Watu na Huduma 
Jumuifu akiwa na jukumu la kuandaa miongozo na kutekeleza sera na kuboresha uhusiano 
wa wafanyakazi katika ufanikishaji wa shughuli za idara hiyo. Emmanuel alijiunga na Benki 
ya NMB akitokea kampuni ya Ernst & Young alikokuwa mkuu wa kitengo cha rasilimali watu 
akisimamia utekelezaji wa ajenda za kampuni hiyo nchini kote katika kuibua vipaji, kuendeleza 
wafanyakazi na kuhakikisha hawaondoki. Kabla hajajiunga na kampuni hiyo, Emmanuel 
alikuwa meneja malipo kwa wafanyakazi wa Benki ya Barclays Tanzania akisimamia stahiki 
zote za watumishi wa benki hiyo nchini huku akiwa amefika ngazi ya Mshirika wa kampuni 
hiyo.

Emmanuel ni afisa rasilimali watu aliyethibitishwa akiwa na Shahada ya Sanaa kutoka Chuo 
Kikuu cha Dar es Salaam na hivi sasa anaendelea na masomo ya shahada ya uzamili katika 
usimamizi wa biashara (MBA) Chuo Kikuu cha ESAMI.

Emmanuel Akonaay     |    Kaimu Afisa Mkuu wa Rasilimali  Watu

Bw. Mponzi ana uzoefu wa miaka 16 katika huduma za kibenki. Alijiunga tena na NMB 
Bank plc akitokea NBC Limited (mwanachama wa Barclays Africa Group na hivi karibuni, 
Absa Group) ambako alikuwa Mkurugenzi wa Wateja Wadogo na kufanikisha kwa kiwango 
kikubwa mkakati wake wa kujumuisha huduma binafsi na kusimamia usambazaji wa utoaji 
wa huduma (matawi, ATM, na kuanzisha huduma za Wakala wa Benki).

Kabla ya kujiunga na NBC Limited, alishika nafasi mbalimbali za juu ndani ya NMB ikiwamo 
mkuu wa MSME, Biashara ya Kibenki na Mkuu wa Wateja Wakubwa (Wateja Wakubwa wa 
ndani, MNC na kampuni zinazochipukia). Analeta uzoefu mkubwa katika utoaji wa huduma 
kwa Wateja Wadogo, MSME, Mashirika Makubwa, na Biashara ya Kilimo. Filbert pia ni 
mwanachama wa Bodi ya Wadhamini ya Social Action Trust Fund (SATF), shirika lisilo la 
kiserikali linaloshughulikia Watoto Walio katika Mazingira Hatarishi ili waje kuwa na mchango 
wa maendeleo katika jamii. Pia ni mjumbe wa Kamati ya Uwekezaji ya Mfuko wa SME Impact.

Filbert ni mhasibu mwandamizi aliyethibitishwa (ACPA (T)) na Bodi ya Taifa ya Wahasibu na 
Wakaguzi wa Hesabu (NBAA) na Shahada ya Biashara (Uhasibu) kutoka Chuo Kikuu cha Dar 
es Salaam na Shahada ya Uzamili ya Usimamizi wa Biashara (MBA) kutoka Chuo cha Uongozi 
Afrika Mashariki na Kusini mwa Afrika (ESAMI). Filbert pia amehudhuria kozi za juu za uongozi 
katika Shule ya Biashara Harvard (HBS) (USA) na Taasisi ya Sayansi ya Biashara ya Gordon 
(GIBS), Afrika Kusini.

Filbert Mponzi     |    Afisa Mkuu wa Wateja Binafsi na Biashara
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TAARIFA YA MKUTANO MKUU WA MWAKA 2020

Taarifa inatolewa kwamba Mkutano Mkuu wa 20 wa mwaka wa wanahisa wa NMB utafanyika  kwa njia ya mtandao saa 4 
asubuhi siku ya Ijumaa, Juni 5, 2020. Ajenda itakuwa kama ifuatavyo: 

20.1	 MATANGAZO NA AKIDI 

20.2	 KUPITISHA AJENDA ZA MKUTANO

20.3	 KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA MKUTANO MKUU WA 19 ULIOFANYIKA 

     	 TAREHE 15 JUNI 2019

20.4	  YATOKANAYO NA MKUTANO WA 19 WA WANAHISA 

20.5	  KUPOKEA, KUJADILI NA KUPITISHA RIPOTI YA WAKURUGENZI NA TAARIFA 

      	  ZA FEDHA KWA MWAKA ULIOISHIA 31 DESEMBA 2019 

20.6	  KUIDHINISHA GAWIO KWA MWAKA ULIOISHIA 31 DESEMBA 2019

20.7	  KUPOKEA NA KUIDHINISHA MALIPO YA WAKURUGENZI

20.8	  KUPOKEA NA KUTHIBITISHA MABADILIKO KWENYE KANUNI ZA KAMPUNI

20.9	  KUPOKEA NA KUTHIBITISHA KUJIUDHURU NA KUTEULIWA KWA  

    	  WAKURUGENZI WA BODI

20.10	  KUPOKEA NA KUTHIBITISHA UTEUZI WA WAKAGUZI WA HESABU KWA 

      	  MWAKA UNAOMALIZIKA 31 DESEMBA 2020 

20.11	  MENGINEYO

MAELEZO MUHIMU

1.	 Mwanachama anayetarajia kuhudhuria Mkutano lazima atume kwa njia ya mtandao nakala yake ya risiti ya uwekezaji 	
	 wa hisa (Depository receipt) au kitambulisho chake au kadi yake ya benki.

2.	 Mjumbe anayeruhusiwa kuhudhuria na kupiga kura kwenye Mkutano anaruhusiwa kuchagua mwakilishi kuhudhuria 	
	 na kupiga kura kwa niaba yake kwa kufuata /kuzingatia taratibu na Sheria za Kampuni kama zilivyorekebishwa. Fomu 	
	 ya uwakilishi lazima iwasilishwe kwenye ofisi iliyosajiliwa ya Kampuni (kwa njia ya mkono au mtandao) kabla ya saa 4 	
	 asubuhi Ijumaa ya tarehe 4 Juni 2020.

3.	 Mwanachama anayetarajia kuhudhuria kikao atahudhuria kwa njia ya mtandao. Nakala za taarifa ya mwaka na fomu 

       	  za mwakilishi zitapatikana matawini na kwenye tovuti ya NMB (www.nmbbank.co.tz).

4.	 Wakurugenzi wamependekeza ulipwaji wa gawio la shilingi 96 kwa kila hisa, inayoleta jumla ya shilingi 48 bilioni 		
	 kutokana na faida ya mwaka 2019. 

Tarehe za kuzingatia:
Tarehe ya tangazo:                                                     -          15 Mei 2020

Hisa kuuzwa pamoja na gawio :                            -          15 Mei 2020  

Mwisho wa hisa kuuzwa pamoja na gawio :     -           4 Juni 2020

Hisa kuanza kuuzwa bila gawio:                           -            5 Juni 2020 nakuendelea

Daftari la wanahisa kufungwa:                              -            9 Juni 2020

Malipo ya gawio kwa wanahisa:   		     -              kuanzia tarehe 17 Juni 2020

___________________

Lilian R. Komwihangiro

Katibu wa Kampuni

8 Mei 2020
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KUTAHADHARISHA KWA SIRI

Mwongozo wa NMB unahamasisha masuala ya uaminifu na utimilifu. Vilevile, tunahimiza na kuhamasisha wafanyakazi, wateja na 
wadau wetu kwa ujumla kutoa taarifa zozote za matendo yasiyo sahihi ya aina yoyote kwa kutumia njia za kutoa taarifa kwa siri 
“whistle blowing” kama ilivyoonyeshwa hapa chini:

1. 	 KUPITIA TOVUTI YA NMB:
	 http://www.nmbbank.co.tz

2.	  KWA NJIA YA POSTA:
Unaweza kutuma maelezo yako kwa siri kwa Mkurugenzi Mtendaji:  Ionwe na: Mkurugenzi Mtendaji [bahasha iandikwe 
“Binafsi na Siri”]

NMB Makao Makuu,

S.L.P 9213,

Mitaa ya Ali Hassan Mwinyi/Ohio 

Dar es Salaam, Tanzania.

3.	 KUPITIA BARUA PEPE:
	 whistleblowing@nmbbank.co.tz

4. 	 KWA KUPIGA SIMU:
	 kupitia ssnamba za bure zifuatazo, kwa wale wanaopenda kupiga simu:

	 •	 0779751 000 - Zantel

•	 0685 751 000 - Airtel

•	 0800 751 000 - Vodacom
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ANUANI MUHIMU

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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MTANDAO WA HUDUMA

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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Kiini cha Benki Bora!

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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Kiini cha Benki Bora!

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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KAMPUNI KATIKA JAMII

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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Kiini cha Benki Bora!

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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Kiini cha Benki Bora!

1. MAKAO MAKUU

Ohio/Ali Hassan Mwinyi Road

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255222322000  |  Fax: +255222112148

2. IDARA WA WATEJA WAKUBWA NA SERIKALI

KITENGO CHA BIASHARA YA SERIKALI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2161157

Tel: (General): +255 22 2127362

KITENGO CHA HUDUMA ZA KIBENKI KWA TAASISI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA YA MIAMALA YA KIBENKI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA WAKUMBWA 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

3. IDARA YA WATEJA WADOGO NA WA KATI

KITENGO CHA BIASHARA ZAKI BENKI 

Business Banking

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA WATEJA BINAFSI

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General) : +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

KITENGO CHA HUDUMA MBADALA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (General): +255 22 2322000  |  Fax: +255 22 2112148

UBADILISHAJI WA FEDHA FEDHA ZA KIGENI 

P.O. Box 9213, Dar es Salaam Tel: (Direct): +255 22 2322020 

Fax: +255 22 2112149

MASOKO YA FEDHA

P.O. Box 9213, Dar es Salaam

Tel: (Direct): +255 22 2322010  |  Fax: +255 22 2112149

4. OFISI YA KANDA YA DAR ES SALAAM

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DSM P.O. Box 4887, Dar es Salaam 022 2128684 022 2128685 022 2128687

Bank House P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2115054 022 2116924 022 2116487

Ilala P.O. Box 25431, Dar es Salaam 022 2203194 022 2203195 022 2128542

Kariakoo P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2180149 022 2180034 022 2180090

Magomeni P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2170070 022 2172646 022 2170622

Morogoro Road P.O. Box 9064, Dar es Salaam 0222113585 022 2138945 022 2128542

Muhimbili P.O. Box 65589, Dar es Salaam 0222152055

Mwenge P.O. Box 31597, Dar es Salaam 022 2700927 022 2700931 022 2700928

Temeke P.O. Box 45075, Dar es Salaam 022 2856852 022 2856181 022 2856915

University P.O. Box 35199, Dar es Salaam 022 2410183 022 2410183 022 2410183

Mbagala P.O. Box 45067, Dar es Salaam 0736990193 0736990191 07360990192

Msasani P.O. Box 33841, Dar es Salaam 022 2668871 022 2666191 022 2668872

NMB House P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2324124 022 2324125/7 022 2161006

Ubungo P.O. Box 10930, Dar es Salaam 022 2461849 022 2461847 022 2461849

Tegeta P.O. Box 66787, Dar es Salaam 022 2926300 022 2926301 022 2926302

Congo Street P.O. Box 15195, Dar es Salaam 022 2181812 022 2181814 022 2181813

Kurasini P.O. Box 9031, Dar es Salaam 022 2850981 022 2850984 022 2850985

Sinza P.O Box 31597, Dar es Salaam 022 2773426 022 2773553 022 2773430

Mandela Road P. O BOX 8918, Dar es Salaam 022 80808097 022 808098 022 808099

Maktaba Square P.O. Box 2653, Dar es Salaam 022 2129234/5 00 2129234 /5

Mbezi P.O. Box 60167, Dar es Salaam 022 2926332 022 2926333 022 2926334

Mlimani City P.O. Box 34115, Dar es Salaam 022 232 4120 022 232 4121

Airport P.O. Box 40951, Dar es Salaam 022 2844384 022 2844385 022 2844387

Oysterbay P.O. Box 162409 Dar es Salaam 022 2324147 022 2324146

Tandika P.O. Box 45075 Dar es Salaam 022 2856141 022 2161582

Gongolamboto 022 232 4192

Ohio P.O. Box , Dar es Salaam 022 2322726

TPA P.O. Box , Dar es Salaam 022 2161030

Kigamboni  022 2324174

Mbezi Louis  022 232 4213

ZANZIBAR Mwanakerekwe P.O. Box 4608 Pemba 024 2234693 024 2234692 024 2234693

Chake Chake P.O. Box 153, Pemba 024 2452052 024 2452954 024 2452433

Zanzibar Town P.O Box 4608, Zanzibar 024 2239402 024 2239403 024 2239404

5. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MOROGORO P.O. Box 1066, Morogoro 023 2613479 023 2613601 023 2613600

Ifakara P.O. Box 33, Ifakara 023 2931554 023 2931552 023 2931553

Kilombero P.O. Box 142, Kidatu 023 2931542 023 2931541

Kilosa P.O Box 3, Kilosa 023 2623017 023 2623233 023 2623073

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 022 232 4101 022 232 4102

Mahenge P.O. Box 61, Mahenge 0767 713392 0719 498119

Turiani P.O. Box 167, Turiani 023 2931101 023 2931102 023 2931100

Mvomero P.O. Box 478, Morogoro 023 2628734 023 2628735 023 2628733

Wami P.O. Box 84, Morogoro 023 2613534 023 2613177 023 2613849

Mt. Uluguru P.O. Box 81, Morogoro 023 2614407 023 2614408 023 2614406

Gairo P.O. Box 12, Gairo 022 2211326 022 2211327

Msamvu P.O. Box 976, Morogoro 022 2324257 022 2324258

PWANI Bagamoyo P.O. Box 76, Bagamoyo 023 2440128 023 2440071 023 2440055

Chalinze P.O. Box 34, Chalinze 023 2402922 023 2402923 023 2402922

Kibaha P.O. Box 30430, Kibaha 023 2402833 023 2402832 023 2402832

Kibiti P.O. Box 5, Kibiti 023 2010922 023 2010081 023 2010912

Kisarawe P.O. Box 28053, Kisarawe 023 2401035 023 2401020

023 2011331 023 2010172 023 2010171

Mkuranga P.O. Box 51, Mkuranga 23 2110092 023 2110093 023 2110094

Mlandizi P.O. Box 30430 Kibaha 022 2211339 022 2211340

6. OFISI YA KANDA YA KATI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

DODOMA P.O. Box 888, Dodoma 026 2322260/ 026 2323544

Bahi P.O. Box 33, Ifakara 022 232 4054 023 2931552 023 2931553

Makole P.O. Box 30430 Kibaha 022 232 4072 022 2211340

Chamwino 022 232 4051

Kondoa P.O. Box 95, Kondoa 026 2360306 026 2360020 026 2360306

Kongwa P.O. Box 200, Kongwa 026 2320431 026 2320477 026 2320477

Kibaigwa P.O. Box 29, Kibaigwa

Mpwapwa P.O. Box 77, Mpwapwa 026 2320633 026 2320782 026 2320797

Dodoma P.O. Box 1482, Dodoma 026 2322067 026 2322405 026 2322219

Bunge P.O. Box 1482, Dodoma 026 2320010

UDOM P.O. Box 277, Dodoma 026 2310107 026 2310108

Mazengo P.O. Box 2591 Dodoma 026 2321185 026 2321186 026 2321189

SINGIDA Kiomboi P.O. Box 44, Kiomboi 026 2532296 026 2532650 026 2532159

Manyoni P.O. Box 47, Manyoni 026 2540328 026 2540145 026 2540328

Singida P.O. Box 1040, Singida 026 2502100 026 2502104/5 026 2502100

Itigi P.O. Box 116, Itigi 026 2540327 026 2540304 026 2540104

Ikungi P.O. Box 528 Ikungi 022 2324057

MANYARA Mbulu P.O. Box 33, Mbulu 027 2533090 027 2533064 027 2533090

Babati P.O. Box 70, Babati 027 2531113 027 2531027 027 2531113

Kibaya P.O. Box 53, Kibaya 027 2555433 027 2552030 027 2555433

Katesh P.O. Box 82, Katesh 027 2531697 027 2530077 027 2530076

Simanjiro P.O. Box 9527, Simanjiro 0272555692 027 2555693 027 2555693

Haydom P.O. Box 33, Mbulu 026 2540145

7. OFISI YA KANDA YA KASKAZINI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

ARUSHA P.O. Box 1256, Arusha 027 2508079 027 2508516 027 2548275

Clock Tower P.O. Box 3093, Arusha 027 2502599 027 2508521 027 2545184

Karatu P.O. Box 50, Karatu 027- 2534037 027 2534030 027 2534024

Ngarenaro P.O. Box 15741 Arusha 027 2548457 027 2548854 027 2548573

8. OFISINI YA KANDA YA NYANDA ZA JUU

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MBEYA P.O. Box 792, Mbeya 025 2502527 025 2504347 025 2502853

Chunya P.O. Box 65, Chunya 025 2520019 025 2520048 025 2520019

Ileje P.O. Box 17, Ileje 025 2570021 025 2570234 025 2570021

Kyela P.O. Box 74, Kyela 025 2540023 025 2540094 025 2540023

Mbalizi Road P.O. Box 282, Mbeya 025 2500890 025 2502547 025 2502413

Mbarali P.O. Box 75, Rujewa 025 2590196 025 2590052 025 2590051

Mbozi P.O, Box 4, Mbozi 025 2580022 025 2580041 025 2580022

Mount Loleza P.O. Box 922, Mbeya 025 2502879 025 2502880 025 2502879

Mwanjelwa P.O. Box 1768, Mbeya 025 2502826 025 2502462 025 2500070

Tukuyu P.O. Box 180, Tukuyu 025 2552149 025 2552253 025 2552149

Tunduma P.O. Box 140, Tunduma 025 2530665 025 2530049 025 2530665

Usongwe P.O. Box 4623, Mbeya 025 2560120 025 2560121 025 2560122

Mlowo 0737 225162

Mkwajuni 022 2324787/8 0713 954775

Kasumulu P.O.BOX 74 Kyela 0713 141519

IRINGA 026 2772108 026 2772011 026 2772108

Kilolo P.O. Box 2332, Kilolo 026 2968012 026 2968011

Mkwawa P.O. Box 52, Iringa 026 2702036 026 2702038 026 2702054

Ruaha P.O. Box 26, Iringa 022 232 4857 022 232 4858

NJOMBE Makete P.O. Box 24, Makete 026 2740027 026 2740028 026 2740101

Njombe P.O. Box 413, Njombe 026 2782785 026 2782778 026 2782785

Makambako P.O. Box 1030, Makambako 026 2730388 026 2730006

Ludewa P.O. Box 10, Ludewa 026 2790102 026 2790019 026 2790102

Wanging’ombe P.O BOX 413 Njombe 022 2324387 0754 231334

KATAVI Mpanda P.O. Box 55, Mpanda 025 2820315 025 2820034 025 2820315

Mlele P.O.box 55 Mpanda 0764 232773

RUKWA Nkasi P.O. Box 12, Namanyere 025 2830010 025 2830007 025 2830010

Sumbawanga P.O. Box 37, Sumbawanga 025 2800256 025 2800258 025 2800256

Kalambo P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0784 407933

Laela P.O. Box 37, Sumbawanga 022 2324372 0753 491817

9.  OFISI YA KANDA YA ZIWA

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MWANZA P.O. Box 1580, Mwanza 028 2501050 028 2500867 028 2500691

Geita P.O. Box 10, Geita 028 2520442 028 2520021 028 2520442

Kenyatta Road P.O. Box 1444, Mwanza 028 2500387 028 2502592 028 2501736

Magu P.O. Box 12, Magu 028 25301

Misungwi P.O. Box 122, Misungwi 0732 980747 073 2980747

Nansio P.O. Box 61, Nansio 028 2515051 028 2324524 028 2515091

Katoro P.O. Box,  Katoro

Nyamongo P.O. Box, Nyamongo 022 2324566

Ngudu P.O. Box 68, Ngudu 028 2983109 028 2983108 073 2980919

Pamba Road 022 2324579 022 234644

Regional Drive P.O. Box 537, Mwanza 028 2541106 028 2541107 028 2541108

Sengerema P.O. Box 96, Sengerema 028 2590075 028 2590248 028 2590025

PPF Agency P.O. Box 1444 Mwanza 028 2506030 028 2506030 028 2506030

Rock City P.O. Box 7201 Mwanza 028 2981110

Igoma P.O. BOX 1055 Mwanza 022 2324629 022 2324630

MARA Bunda P.O. Box 53, Bunda 028 2621152 028 2621039 028 2621153

Butiama P.O. Box 35 Butiama 022- 221 1026

Mugumu P.O. Box 4, Mugumu 732985970

Musoma P.O. Box 561, Musoma 028 2620807 028 2620806

Tarime P.O. Box 108, Tarime 028 2690918 028 2690062 028 2690100

Rorya P.O. Box 68, Shirati

Buzuruga P.O. Box 1450, Mwanza 028 2570482 028 2570482 028 2570484

Rorya P.O. Box 68 Rorya 022 221 1027

KAGERA Biharamulo P.O. Box 27, Biharamulo 028 2225017 028 2225017 028 2225155

Bukoba P.O. Box 1552, Bukoba 028 2220176 028 2220154 028 2220417

Kayanga P.O. Box 69, Karagwe 028 2227111 028 2227162 028 2227111

Muleba P.O. Box 8, Muleba 028 2224170 028 2224012 028 2224020

Ngara P.O. Box 92, Ngara 028 2226049 028 2226223 028 2226013

Chato P.O. Box 68, Chato 028 2982532 028 2982541 028 2982542

Misenyi P.O. Box 56, Misenyi 0732 983453 028 2222323 028 2222331

Rusumo P.O. Box , Rusumo 028 2982862

11. 

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

MTWARA P.O. Box 625, Mtwara 023 2333329 023 2334020 023 2333667

Masasi P.O. Box 105, Masasi 023 2510024 023 2510058 023 2510024

Mtwara P.O. Box 508, Mtwara 023 2333951 023 2333946 023 2333983

Ndanda P.O. Box 7, Ndanda 0717 407538

Nanyumbu P.O . Private Bag, Nanyumbu 025 2675005 025 2675003

Newala P.O. Box 60, Newala 023 2410561 023 2410261 023 2410221

Tandahimba P.O. Box 15, Tandahimba 023 2410090 023 2410089 023 2410091

Mtwara Business Center P.O. Box 625, Tanu Rd. Mtwara 023 2334852

LINDI Kilwa P.O. Box 13, Kilwa-Masoko 023 2013072 023 2013056 023 2013072

Lindi P.O. Box 1021, Lindi 023 2202188 023 2202474 023 2202018

Liwale P.O. Box 82, Liwale 073 2933304 073 2933123

Nachingwea P.O. Box 102, Nachingwea 0732 933139 073 2933297 073 2933139

Ruangwa P.O. Box 100, Ruangwa 0788 800403 0788 800406 0732 933136

RUVUMA Litembo Private Bag, Litembo 073 2950567 073 2950540 0732 950567

Mbinga P.O. Box 4, Mbinga 025 2640072 025 2640466 025 2640306

Songea P.O. Box 641, Songea 025 2602466 025 2602486 025 2602469

Tunduru P.O. Box 24, Tunduru 025 2680067 025 2680086 025 2680186

Namtumbo P.0. Box 66 Namtumbo 025 2602848 025 2602890 025 2602858

Madaba P.O. Box 1, Madaba 022 2324415

Kyerwa P.O. Box 8, Kyerwa 022 2324647

Kaitaba 022 2324539

Nkwenda P.O. Box 08, Nkwenda Kyerwa 022 2324647

Mtukula P.O. Box 56, Kyaka 022 232 4078

Kabanga P.O. Box 92, Ngara 022 2321106

10. OFISI YA KANDA YA MAGHARIBI

MKOA TAWI/KITENGO MAWASILIANO SIMU SIMU YA JUMLA FAKSI

TABORA P.O. Box 681, Tabora 026 2606423 026 2606424 026 2606425

Igunga P.O. Box 80, Igunga 026 2650054 026 2650027 026 2650024

Mihayo P.O. Box 211, Mihayo 026 2604158 026 2604376 026 2604925

Nzega P.O. Box 163, Nzega 026 2692340 026 2692322 026 2692340

Sikonge P.O. Box 32, Sikonge 073 2988362 0732 988362 073 2988483

Urambo P.O. Box 156, Urambo 0732 988259 0732 988336 073 2988256

Nkinga P.O. Box 01, Nkinga 022 2324474

KIGOMA Kasulu P.O. Box 70, Kasulu 028 281 0111 028 2810026 028 2810345

Kibondo P.O. Box 69, Kibondo 028 2820216 028 2820023 028 2820216

Kigoma P.O. Box 1067, Kigoma 028 2803328 028 2804705 028 2804586

Uvinza P.O. Box 3, Uvinza 022 2324455

SIMIYU Bariadi P.O. Box 2, Bariadi 028 2700533 028 2700004 028 2700175

Maswa P.O. Box3, Maswa 028 2750372 028 2750321 028 2750372

Mwanhuzi P.O. Box 48, Meatu 028-2795292 028-2795080 028 2795292

Itilima P.O. Box 2, Bariadi 022 2324471

SHINYANGA Manonga P.O. Box 811, Manonga 028 2763629 028 2763439 028 2763441

Mwadui P.O. Box 324, Mwadui 028 2763461 028 2763461

Kakonko P.O. Box, Kakonko 022 2211323/4

Kaliua P.O. Box, Kaliua 0737 214715/4

Kishapu P.O. Box, Kishapu 028 2770021/16

Kahama P.O. Box 183, Kahama 028 2710063 028 2710083 028 2710103

Kahama Business Center

GEITA Bukombe P.O. Box 134, Bukombe 028 2520702 028 2520703 028 2520702

Monduli P.O. Box 20, Monduli 027 2538069 027-2538031 027 2538069

Loliondo P.O. Box 60, Loliondo 027 2535207 027 2535070 027 2535207

Namanga P.O. Box 8500, Namanga 027 2539503 027 2539505 027 2539504

Arusha Market P.O. Box 11168, Arusha 027 2547331 027 2547332 027 2547330

Arusha Business 
Centre

P.O. Box 632, Arusha 027 2545741 027 2545740 027 2545743

Usa River P.O. Box 131, Arusha 027 2541085 027 2541086 027 2541087

Mererani P.O. Box 5123, Arusha 022 2211002 022 2211003

Sanya Juu P.O. Box, Arusha 022 2161668

Ngaramtoni P.O BOX 16806 Ngramtoni 022 2324793 022 2329711

Mto wa Mbu P.O BOX 65 Mto wa Mbu 022 2324790 022 2324791

KILIMANJARO Hai P.O. Box 129, Hai 027 2756129 027 2756129 027 2750649

Mwanga P.O. Box 93, Mwanga 027 2750115 027 2757747 027 2757689

Nelson Mandela P.O. Box 1121, Moshi 027 2752421 027 2755199 027 2751546

Rombo P.O. Box 25, Mkuu-Rombo 027 2757114 027 2757147 027 2757114

Same P.O. Box 74, Same 027 2758138 027 2758136 027 2750002

Mawenzi P.O. Box 1825, Moshi 027 2751063 027 2751061 027 2751081

Tarakea P.O. Box 11 Tarakea 027 2757566 027 2757566 027 2757826

Himo P.O. Box 183 Himo 027 2757605 027 2757605 027 2757608

Hedaru

Mbuyuni

TANGA Handeni P.O. Box 123, Handeni 027 2641761 027 2641740 027 2641761

Korogwe P.O. Box 165, Korogwe 027 2650068 027 2646364 027 2650095

Lushoto P.O. Box 24, Lushoto 027 2640097 027 2640024 027 2640149

Madaraka P.O. Box 1396, Tanga 027 2646452 027 2644371 027 2643793

Mkwakwani P.O. Box 5056, Tanga 027 2646484 027 2646485 027 2646483

Mombo P.O. Box 140Mombo 027 2641540 027 2641576 027 2641518

Muheza P.O. Box 414, Muheza 027 2641480 027 2641177 027 2641480

Pangani P.O. Box 90, Pangani 027 2630055 027 2630307 027 2630092

Kilindi P.O. Box 46, Kilindi 0788 800404 0788 800405

Bumbuli
P.O. Box 103 Kwemuae,
Bumbuli-Lushoto

022 23244757

Mkata 022 2324101

OFISI YA KANDA YA MASHARIKI

OFISI YA KANDA YA KUSINI
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Kiini cha Benki Bora!
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www.nmbbank.co.tz

NMB BANK PLC

MAKAO MAKUU

Mtaa wa Ohio / Barabara ya Ali Hassan Mwinyi

S.L.P 9213, Dar es Salaam Tanzania

Simu: (General): +255222322000

Faksi: +255 22 2112148


