
TAARIFA YA MKUTANO MKUU 
WA WANAHISA WA BENKI YA NMB

Taarifa inatolewa kwamba Mkutano Mkuu wa 25 wa mwaka wa wanahisa wa Benki ya NMB 
utafanyika kwa njia ya mtandao siku ya Alhamisi tarehe 5 Juni, 2025 kuanzia saa 4 asubuhi.

Ajenda itakuwa kama ifuatavyo:
25.1  MATANGAZO NA AKIDI

25.2  KUPITISHA AJENDA ZA MKUTANO

25.3  KUTHIBITISHA KUMBUKUMBU ZA MKUTANO MKUU WA 24 ULIOFANYIKA TAREHE 7 JUNI 2024

25.4  YATOKANAYO NA MKUTANO WA 24 WA WANAHISA 

25.5  KUPOKEA, KUJADILI NA KUPITISHA RIPOTI YA WAKURUGENZI NA TAARIFA ZA FEDHA KWA   

  MWAKA ULIOISHIA TAREHE 31 DISEMBA 2024

25.6  KUIDHINISHA GAWIO KWA MWAKA ULIOISHIA TAREHE 31 DISEMBA 2024

25.7  KUPOKEA NA KUIDHINISHA VIWANGO VYA MALIPO YA WAKURUGENZI

25.8  KUJIUZULU NA UTEUZI WA WAKURUGENZI

25.9  KUPOKEA NA KUTHIBITISHA UTEUZI WA WAKAGUZI WA HESABU KWA MWAKA WA FEDHA 2025

25.10  KUPOKEA NA KUIDHINISHA MABADILIKO KATIKA KATIBA YA KAMPUNI.

25.11  MENGINEYO

MAELEZO MUHIMU
1.  Wanahisa wanaotarajia kuhudhuria Mkutano lazima wawe na CDS namba ambazo zinapatikana 

kwenye risiti ya uwekezaji wa hisa (Depository receipt) au Taarifa ya Akaunti (CSDR Account 
Statement).

2.  Wanahisa ambao hawataweza kuhudhuria Mkutano wanaruhusiwa kuchagua wawakilishi 
watakaohudhuria na kupiga kura kwa niaba yao kwa kufuata/kuzingatia sheria na Katiba ya 
Kampuni. Fomu ya uwakilishi lazima ijazwe na kuwasilishwa kwenye ofisi ya Katibu wa Benki 
iliyopo Makao Makuu ya Benki ya NMB au kwa njia ya mtandao kupitia barua pepe 
Consolatha.Resto@nmbbank.co.tz kabla ya saa 4 asubuhi siku ya Jumatano tarehe 4 Juni 2025.

3.  Wanahisa wanaotarajia kuhudhuria kikao watahudhuria kwa njia ya mtandao. Nakala za taarifa ya 
mwaka na fomu za uwakilishi (proxy forms) zitapatikana kwenye tovuti ya Benki ya NMB 
(www.nmbbank.co.tz).

4.  Wakurugenzi wamependekeza malipo ya gawio la shilingi 428.85 kwa kila hisa, ambayo ni jumla 
ya shilingi bilioni 214.4 kutokana na faida baada ya kodi ya mwaka 2024 ya shilingi bilioni 643.

Tarehe za kuzingatia:
• Tarehe ya tangazo:     - 14 Mei 2025

• Hisa kuuzwa pamoja na gawio:   - 14 Mei 2025

• Mwisho wa hisa kuuzwa pamoja na gawio: - 02 Juni 2025

• Hisa kuanza kuuzwa bila gawio:   - 03 Juni 2025 na kuendelea

• Daftari la wanahisa kufungwa:   - 05 Juni 2025

• Malipo ya gawio kwa wanahisa:   - 19 Juni 2025

Kwa agizo la Bodi.  

Consolatha R. Mosha 
Kaimu Katibu wa Kampuni 
14 Mei 2025 

www.nmbbank.co.tz


